news

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવ: PM મોદી આજે એરો ઈન્ડિયા 2023નું ઉદ્ઘાટન કરશે, વિપક્ષ ફરી અદાણી મુદ્દે JPC તપાસની માંગ કરી શકે છે

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવ અપડેટ્સ 13મી ફેબ્રુઆરી’ 2023: ભારત અને વિદેશના સમાચારો પહેલા જાણવા માટે, બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવ બ્લોગમાં અમારી સાથે રહો.

દિલ્હી: મોતી નગર વિસ્તારમાં આવેલી એક ફેક્ટરીમાં આગ લાગી હતી.
દિલ્હીના મોતી નગરમાં એક ફેક્ટરીમાં આગ લાગી હતી, જે બાદ 27 ફાયર ટેન્ડર ઘટના સ્થળે પહોંચી ગયા હતા. ફાયર બ્રિગેડના જણાવ્યા અનુસાર, રવિવાર (12 ફેબ્રુઆરી) ની રાત્રે માહિતી મળી હતી, ત્યારબાદ આગ ઓલવવા માટે વાહનોને તૈનાત કરવામાં આવ્યા છે. આગને કાબુમાં લેવામાં આવી છે.

તુર્કી-સીરિયામાં ભૂકંપઃ 34 હજારથી વધુ લોકોના મોત
તુર્કી અને સીરિયામાં ભૂકંપના કારણે અત્યાર સુધીમાં 34 હજાર 884 લોકોના મોત થયા છે. તે જ સમયે, 87 હજારથી વધુ ઘાયલ થયા છે.

ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રીનો ભવ્ય કાર્યક્રમ આજથી શરૂ થઈ રહ્યો છે
આજથી છતરપુરમાં ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રીનો ભવ્ય કાર્યક્રમ શરૂ થવા જઈ રહ્યો છે. મધ્યપ્રદેશ કોંગ્રેસના પ્રમુખ કમલનાથ લગભગ પોણા અગિયાર વાગ્યે બાગેશ્વર ધામ પહોંચશે. બાબાએ શંકરાચાર્ય સ્વામી અવિમુક્તેશ્વરાનંદ સરસ્વતીને પણ આમંત્રણ મોકલ્યું છે.

વિપક્ષ આજે ફરી અદાણીનો મુદ્દો ઉઠાવી શકે છે
સંસદના બંને ગૃહોમાં આજે હોબાળો થવાની સંભાવના છે. વિપક્ષ ફરી એકવાર અદાણીનો મુદ્દો ઉઠાવશે અને JPC તપાસની માંગ કરશે. આ સાથે રજની પાટિલના સસ્પેન્શન પર પણ હોબાળો થઈ શકે છે.

પીએમ આજે એરો ઈન્ડિયા 2023નું ઉદ્ઘાટન કરશે
વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી આજે બેંગલુરુમાં એરો ઈન્ડિયા 2023નું ઉદ્ઘાટન કરશે. આ પછી પીએમ ત્રિપુરાના અગરતલામાં ચૂંટણી રેલીને સંબોધિત કરશે.

અમેરિકા: ઉડતી વસ્તુ ફરી જોવા મળી, ગોળી મારી દેવામાં આવી
અમેરિકામાં ફ્લાઈંગ ઓબ્જેક્ટ ફરીથી જોવામાં આવ્યું, ત્યારબાદ તેને રવિવારે (12 ફેબ્રુઆરી) ના રોજ ઠાર કરવામાં આવ્યું. રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેનના આદેશ બાદ અમેરિકી સેનાના ફાઈટર જેટે ટાર્ગેટને તોડી પાડ્યું હતું.

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવ અપડેટ્સ 13મી ફેબ્રુઆરી’ 2023: તુર્કીમાં ભૂકંપના 6 દિવસ પછી પણ આફ્ટરશોક્સ અનુભવાઈ રહ્યા છે. “કહાર-માન-મરસ” વિસ્તારમાં 4.7ની તીવ્રતાનો તીવ્ર આંચકો અનુભવાયો છે. તુર્કી અને સીરિયામાં ભૂકંપમાં મૃત્યુઆંક 35 હજારની નજીક પહોંચી ગયો છે જ્યારે લગભગ 90 હજાર લોકો ઘાયલ થયા છે. સૌથી વધુ વિનાશ તુર્કીમાં થયો છે, જ્યાં મૃત્યુઆંક 30 હજારની નજીક પહોંચી ગયો છે. જ્યારે ઘાયલોની સંખ્યા 80 હજારથી ઉપર છે.
સીરિયામાં આવેલા ભૂકંપની સૌથી વધુ અસર તુર્કીની સરહદે આવેલા વિસ્તારમાં થઈ છે. 5 હજારથી વધુ લોકોના મોત થયા છે અને સાડા 7 હજારથી વધુ લોકો ઘાયલ થયા છે. તુર્કીમાં ભૂકંપના 6 દિવસ બાદ પણ ઇમારતોના કાટમાળ નીચે દટાયેલા લોકોની શોધખોળ ચાલુ છે. મોટા મશીનો વડે કાટમાળ હટાવવામાં આવી રહ્યો છે.

અદાણી કેસ પર આજે ફરી સંસદમાં હોબાળો

સંસદના બંને ગૃહોમાં આજે હોબાળો થવાની સંભાવના છે. અદાણીનો મુદ્દો ફરી એકવાર સંસદમાં ઉઠાવવામાં આવી શકે છે, જ્યારે વિપક્ષ JPC તપાસની માંગ કરી શકે છે. આ સાથે વિપક્ષ રજની પાટિલના સસ્પેન્શન પર પણ હંગામો મચાવી શકે છે. વિશેષાધિકાર ભંગને લઈને લોકસભા સચિવાલયે રાહુલ ગાંધીને નોટિસ મોકલી છે. 15 ફેબ્રુઆરી સુધીમાં જવાબ આપવા જણાવ્યું છે. નિશિકાંત દુબે અને પ્રહલાદ જોશીની ફરિયાદ પર નોટિસ મોકલવામાં આવી છે. બીજી તરફ, આજે આમ આદમી પાર્ટી દિલ્હીમાં બીજેપી ઓફિસ સામે વિરોધ પ્રદર્શન કરશે અને અદાણી સામેની તપાસને લઈને જેપીસી તપાસની માંગ કરશે.

મૌલાના અરશદ મદનીના નિવેદન પર હંગામો થયો હતો

દિલ્હીમાં આયોજિત જમિયત ઉલેમા-એ-હિંદના કાર્યક્રમમાં મૌલાના અરશદ મદનીના નિવેદન પર હંગામો થયો છે. તેમણે કહ્યું, જ્યારે ન તો રામ… ન શિવ હતા… તે સમયે માત્ર અલ્લાહ હતો. અખિલ ભારતીય હિંદુ મહાસભાના સ્વામી ચક્રપાણીએ મૌલાના મદનીને જવાબ આપતા કહ્યું, મનુ સનાતન ધાર્મિક હતા. તેથી જ મૌલાના મદની પણ સનાતની હિન્દુ બની ગયા.

ભાજપના સાંસદ હરનાથ સિંહ યાદવે મૌલાના મદનીના નિવેદન પર પલટવાર કરતા કહ્યું કે, સનાતન ધર્મ વિશ્વનો સૌથી જૂનો ધર્મ છે. તે કયા ધર્મની વાત કરી રહ્યો છે તે ખબર નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.