news

નાગાલેન્ડ વિધાનસભા ચૂંટણી 2023: નાગાલેન્ડની સૌથી જૂની પાર્ટી NPF એ 16 ઉમેદવારોની પ્રથમ યાદી જાહેર કરી

નાગાલેન્ડ વિધાનસભા ચૂંટણી: શાસક નેશનાલિસ્ટ ડેમોક્રેટિક પ્રોગ્રેસિવ પાર્ટી (NDPP) એ 40 બેઠકો અને તેના સહયોગી ભાજપે 20 બેઠકો માટે ઉમેદવારોની જાહેરાત કરી.

નાગાલેન્ડ વિધાનસભા ચૂંટણી NPF ઉમેદવારો: નાગાલેન્ડની સૌથી જૂની પ્રાદેશિક રાજકીય પાર્ટી, નાગા પીપલ્સ ફ્રન્ટ (NPF) એ શુક્રવારે વિધાનસભા ચૂંટણી માટે 16 ઉમેદવારોની તેની પ્રથમ યાદી બહાર પાડી. NPFના કાર્યકારી પ્રમુખ એપોંગ પોન્ગનેરે ફેક બેઠક માટે ધારાસભ્ય પક્ષના નેતા કુઝોલુઝો નીનુ સહિત 16 ઉમેદવારોના નામ વાંચ્યા. તમને જણાવી દઈએ કે 60 સભ્યોની રાજ્ય વિધાનસભા માટે 27 ફેબ્રુઆરીએ ચૂંટણી યોજાવાની છે, જ્યારે મતગણતરી 2 માર્ચે થશે.

આ પ્રસંગે યોજાયેલી એક પત્રકાર પરિષદમાં, NPFના પ્રમુખ અને ભૂતપૂર્વ મુખ્ય પ્રધાન ડૉ. શૂર્હોઝેલી લિજિત્સુએ જણાવ્યું હતું કે, “NPF નાગાલેન્ડમાં એકમાત્ર પ્રાદેશિક રાજકીય પક્ષ છે જે નાગા લોકોના અનન્ય ઇતિહાસમાં મૂળ ધરાવે છે અને આ રીતે તેમની ઓળખનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. નાગા લોકો. અમે નાગા લોકોની આકાંક્ષાઓનું પ્રતિનિધિત્વ કરીએ છીએ.”

એનડીપીપી અને ભાજપ પહેલાથી જ જાહેરાત કરી ચૂક્યા છે

અગાઉ, શાસક નેશનાલિસ્ટ ડેમોક્રેટિક પ્રોગ્રેસિવ પાર્ટી (NDPP) એ 40 બેઠકો માટે તેના ઉમેદવારોના નામ જાહેર કર્યા હતા, જ્યારે રાજ્યમાં તેના સહયોગી ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP) એ 20 બેઠકો માટે ઉમેદવારોની જાહેરાત કરી હતી. બંને પક્ષો (NDPP-BJP)એ આ વખતે 16 વર્તમાન ધારાસભ્યોની ટિકિટ કાપી છે. એનડીપીપી અને ભાજપ સતત બીજી વખત ગઠબંધન કરીને 60 સભ્યોની વિધાનસભાની ચૂંટણી લડી રહ્યા છે.

રાજ્યની આ બેઠકો પરથી દિગ્ગજો હરાવી રહ્યા છે

મુખ્ય પ્રધાન નેફિયુ રિયો ઉત્તરીય અંગામી-2 બેઠક પરથી NDPP ઉમેદવાર છે, જ્યારે ભૂતપૂર્વ મુખ્ય પ્રધાન ટીઆર ઝેલિયાંગ પેરેન બેઠક પરથી ચૂંટણી લડશે. તે જ સમયે, મંત્રી કૈટો આયે સાતખા બેઠક પરથી પોતાનું નસીબ અજમાવશે અને NDPPએ ચિઝામી બેઠક પરથી રાજ્યસભાના ભૂતપૂર્વ સાંસદ કેજી કેનેયને ટિકિટ આપી છે.

આ પક્ષો દ્વારા ઉમેદવારો જારી કરવામાં આવ્યા નથી

અહીં હવે કોંગ્રેસ (કોંગ્રેસ) જેવા મહત્વના રાજકીય પક્ષોએ હાલમાં તેમના ઉમેદવારોની જાહેરાત કરી નથી. જનતા દળ (યુ) એ બે ઉમેદવારોની જાહેરાત કરી છે. જેમાં પાર્ટીના પ્રદેશ અધ્યક્ષ એનએસએન લોથાને તૂઇથી અને જનરલ સેક્રેટરી કિટોહો એસ રોટોખાને ઘસાપાની-2થી ઉમેદવાર બનાવવામાં આવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.