Bollywood Cricket news

એશિયા કપ માટે ટીમ ઈન્ડિયાની ટીમ કેએલ રાહુલ અને શ્રેયસ અય્યર વગર બની શકે છે

એશિયા કપ માટે ટીમ ઈન્ડિયાની ટીમ કેએલ રાહુલ અને શ્રેયસ અય્યર વગર બની શકે છે

ટીમ ઈન્ડિયા માટે મોટી ટૂર્નામેન્ટ નજીક આવી રહી છે. વર્લ્ડ કપ 2023 હવે 50 દિવસ દૂર છે અને તે પહેલા એશિયા કપ યોજાવાનો છે. આ વર્ષે એશિયા કપ શ્રીલંકા અને પાકિસ્તાનમાં રમાશે. જો કે ટીમ ઈન્ડિયા તેની તમામ મેચ શ્રીલંકામાં જ રમશે. એશિયા કપ 2023 30 ઓગસ્ટથી શરૂ થશે અને ભારતીય ટીમ તેની પ્રથમ મેચ 2 સપ્ટેમ્બરે પાકિસ્તાન સામે રમશે. આ માટે હજુ ટીમ ઈન્ડિયાની જાહેરાત કરવામાં આવી નથી, પરંતુ માનવામાં આવી રહ્યું છે કે એકથી બે દિવસમાં ટીમ આવી જશે. વાસ્તવમાં મામલો ભારતીય ટીમના બે સ્ટાર ખેલાડીઓને લઈને અટવાયેલો છે. જેમાં કેએલ રાહુલ અને શ્રેયસ અય્યરનો સમાવેશ થાય છે કારણકે આ બંને ખેલાડીઓ ઈજાના કારણે છેલ્લા ઘણા મહિનાઓથી ટીમની બહાર છે. હવે તે ઠીક છે, પરંતુ તે ફિટ છે કે નહીં, તે હજુ સ્પષ્ટ નથી. પરંતુ ચાલો માની લઈએ કે જો આ બે ખેલાડીઓ એટલે કે રાહુલ અને શ્રેયસ એશિયા કપનો ભાગ નથી, તો ચાલો સમજવાનો પ્રયાસ કરીએ કે ભારતીય ટીમની ટીમ કેવી હશે.

રોહિત શર્મા, શુભમન ગિલ, ઈશાન કિશન અને વિરાટ કોહલી બની શકે છે ટીમ ઈન્ડિયા ટોપ 4

કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલી ફરી એકવાર એશિયા કપમાંથી વાપસી કરશે. આ સિવાય ઓપનર તરીકે શુભમન ગિલનું સ્થાન લગભગ નિશ્ચિત છે, જ્યારે ત્રીજા ઓપનર તરીકે ઈશાન કિશનને તક આપવામાં આવી શકે છે. વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે રમાયેલી ત્રણ મેચની ODI શ્રેણીમાં, ઈશાન કિશને ભારતીય ટીમ માટે ઓપનિંગ કર્યું અને દરેક વખતે તે 50 થી વધુ સ્કોર કરવામાં સફળ રહ્યો. આ પછી તેને એશિયા કપની ટીમમાં સામેલ કરવા માટે પ્રબળ દાવેદાર માનવામાં આવી રહ્યો છે. એટલે કે, ટોપ 4 લગભગ આ રીતે નક્કી કરવામાં આવે છે. રોહિત શર્મા, શુભમન ગિલ, ઈશાન કિશન અને વિરાટ કોહલી. આ પછી જો મિડલ ઓર્ડરની વાત કરીએ તો તિલક વર્માએ વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે રમાયેલી ટી20 સિરીઝમાં સારી બેટિંગ કરી અને ઘણો પ્રભાવિત કર્યો. આ પછી માત્ર ચાહકો જ નહીં પરંતુ પૂર્વ દિગ્ગજ ક્રિકેટરો પણ તેને ODI ટીમમાં સામેલ કરવાની વાત કરી રહ્યા છે, પરંતુ સવાલ એ છે કે શું અજીત અગરકરની આગેવાની હેઠળની પસંદગી સમિતિ તેના નામ પર વિચાર કરવા તૈયાર છે.

તિલક વર્મા અને સૂર્યકુમાર યાદવને પણ એશિયા કપ માટે ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન મળી શકે છે
શ્રેયસ અય્યર અને કેએલ રાહુલની ગેરહાજરીમાં સૂર્યકુમાર યાદવને પણ ટીમમાં સામેલ કરી શકાય છે. એ બીજી વાત છે કે તે હજુ સુધી ODI ટીમમાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કરી શક્યો નથી અને T20 ઈન્ટરનેશનલમાં તે જે પ્રકારની બેટિંગ કરે છે, તે ODIમાં તે કરી શક્યો નથી, ખુદ સૂર્યાએ પણ આ વાત સ્વીકારી છે. તે તેના ફોર્મમાં છે, તે એકલા હાથે વિપક્ષી ટીમને હરાવશે. જો તેમના નામ પર સર્વસંમતિ હશે તો તે પણ બહાર આવશે.

હાર્દિક પંડ્યા, રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ અને શાર્દુલ ઠાકુર ચાર ઓલરાઉન્ડર બની શકે છે.
એશિયા કપ 2023ની ટીમમાં ઓલરાઉન્ડર તરીકે હાર્દિક પંડ્યાનું નામ લગભગ નિશ્ચિત થઈ ગયું છે. તે વાઇસ કેપ્ટન પણ બની શકે છે. બીજી તરફ, હાર્દિક ઉપરાંત રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ અને શાર્દુલ ઠાકુર ઓલરાઉન્ડરમાં પ્રબળ દાવેદાર માનવામાં આવે છે જેઓ હોઈ શકે છે. જેમાંથી બે મીડીયમ પેસર અને બે સ્પિનર ​​છે. જ્યારે તક મળે ત્યારે લોઅર મિડલ ઓર્ડરમાં પણ બેટિંગ કરી શકે છે. એટલે કે આ જગ્યા પણ સારી રીતે ભરાઈ જશે.

જસપ્રીત બુમરાહ, મોહમ્મદ શમી, મોહમ્મદ સિરાજ, કુલદીપ યાદવ અને યુઝવેન્દ્ર ચહલને પણ તક મળી શકે છે.
આ પછી બોલિંગની વાત કરીએ તો ફાસ્ટ બોલર તરીકે જસપ્રીત બુમરાહ, મોહમ્મદ શમી, મોહમ્મદ સિરાજની પસંદગી નિશ્ચિત જણાય છે. જેમાં બે સ્પિનર ​​કુલદીપ યાદવ અને યુઝવેન્દ્ર ચહલ હોઈ શકે છે. આ તમામ બોલરોને પ્લેઈંગ કન્ડીશન અનુસાર પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં ફેરફાર કરીને તક આપી શકાય છે. પરંતુ અહીં નોંધનીય બાબત એ છે કે જો શ્રેયસ અય્યર અને કેએલ રાહુલ ટીમમાં ન હોય તો આ ટીમની શક્યતા છે. પરંતુ જો આ બંનેની એન્ટ્રી થાય છે તો તે સ્વીકારવું જોઈએ કે તિલક વર્મા અને સૂર્યકુમાર યાદવ માટે ટીમમાં સ્થાન બનાવવું એટલું સરળ નહીં હોય. જોવાનું રહેશે કે પસંદગી સમિતિ ક્યારે બેસે છે, કયા ખેલાડીઓને ટીમમાં સ્થાન આપવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.