news

PM મોદી અને અમિત શાહની હાજરીમાં આજેથી 22 જાન્યુઆરી સુધી દેશની આંતરિક સુરક્ષા પર થશે ચર્ચા, આ મુદ્દાઓ પર રહેશે ફોકસ

માદક દ્રવ્યોના વેપારને રોકવા અને નાર્કોટેરર સામે કડક કાર્યવાહી કરવાની યોજના બનાવવામાં આવશે. આ ઉપરાંત દરિયાની કોસ્ટલ સિક્યુરિટી પર પણ ગંભીર ચર્ચા થશે. બેઠકમાં ગેંગસ્ટરો અને આતંકવાદીઓની સાંઠગાંઠ પર કડક કાર્યવાહી કરવા માટે એક એક્શન પ્લાન પણ બનાવવામાં આવશે.

નવી દિલ્હી: આજથી, તમામ રાજ્યોના પોલીસ મહાનિર્દેશક અને પોલીસ મહાનિરીક્ષક (DGP/IGP) દિલ્હીમાં દેશની આંતરિક સુરક્ષા પર વિચારમંથન કરશે. આ કોન્ફરન્સ 20, 21 અને 22 જાન્યુઆરીએ મધ્ય દિલ્હીના પુસા ખાતે યોજાશે. આ બેઠકમાં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સાથે કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ પણ ભાગ લેશે. બેઠકમાં તમામ ગુપ્તચર એજન્સીઓના ટોચના અધિકારીઓ પણ હાજર રહેશે.

આગળનો રોડમેપ તૈયાર થશે

બેઠકમાં સરહદ પર ડ્રોનનો ખતરો, જમ્મુ-કાશ્મીરમાં આતંકવાદ, નક્સલ સમસ્યા સહિત સાયબર સુરક્ષા પર નવી બ્લુ પ્રિન્ટ પર ચર્ચા કરવામાં આવશે. આ ઉપરાંત, આ કોન્ફરન્સનો એજન્ડા કટ્ટરપંથીકરણ, ક્રિપ્ટો કરન્સીનો દુરુપયોગ, ડાર્ક વેબ દ્વારા દાણચોરી અને આતંકવાદી કાર્યવાહી, ઉત્તર પૂર્વમાં ઉગ્રવાદી સમસ્યા, સરહદ વ્યવસ્થાપન સહિત અન્ય ઘણા મુદ્દાઓ પર ચર્ચા કરીને ભાવિ રોડમેપ તૈયાર કરશે.

અધિકારીઓ ભવિષ્યની યોજનાઓ શેર કરશે

માદક દ્રવ્યોના વેપારને રોકવા અને નાર્કોટેરરિસ્ટો પર કડક કાર્યવાહી કરવાની પણ યોજના બનાવવામાં આવશે. આ ઉપરાંત દરિયાની કોસ્ટલ સિક્યુરિટી પર પણ ગંભીર ચર્ચા થશે. ડીજીપી અને આઈજીપી સહિત તમામ વરિષ્ઠ અધિકારીઓ બેઠકમાં તેમના વિચારો અને ભાવિ યોજનાઓ શેર કરશે. આ બેઠકમાં ગેંગસ્ટરો અને આતંકવાદીઓના ગઠબંધન પર કડક કાર્યવાહી કરવા માટે એક મોટો એક્શન પ્લાન પણ બનાવવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.