news

PM મોદીનું લોકસભામાં ભાષણઃ ‘ભારે મોંઘવારી છે, ખાવા-પીવાની કટોકટી છે, આવા સમયમાં ભારત…’, પાકિસ્તાન-શ્રીલંકાની સ્થિતિ તરફ PM મોદીનો ઈશારો

પીએમ મોદી લોકસભા સ્પીચ: પીએમ નરેન્દ્ર મોદીએ કોંગ્રેસને કહ્યું કે ચર્ચા દરમિયાન માનનીય સભ્યોએ જે પણ કહ્યું તે તેમની ક્ષમતા અને સમજણ દર્શાવે છે અને દેશ પણ તેમનું સારી રીતે મૂલ્યાંકન કરે છે.

PM Modi Lok Sabha Speech: લોકસભામાં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી બુધવારે (8 ફેબ્રુઆરી) રાષ્ટ્રપતિના અભિભાષણ પરની ચર્ચાનો જવાબ આપી રહ્યા છે. આ દરમિયાન પીએમ મોદીએ કહ્યું કે આ ચર્ચામાં માનનીય લોકોએ ભાગ લીધો હતો. આ માટે હું તેમનો આભાર માનું છું, પરંતુ તેમણે જે પણ કહ્યું તે તેમની ક્ષમતા અને સમજણ દર્શાવે છે. પીએમ મોદીના ઘરે પહોંચતા જ જય શ્રી રામના નારા લાગ્યા.

પીએમ સંસદમાં બોલવા માટે પોતાની સીટ પરથી ઉભા થાય તે પહેલા જ હંગામો થયો હતો. સ્પીકરને કહેવું પડ્યું કે તમે બહિષ્કાર કર્યો છે કે બેસીને નારા લગાવવાની કઈ રીત છે. મારે નામાંકન કરવું પડશે હું ફરીથી ચેતવણી આપું છું. પ્લેકાર્ડ લાવશો નહીં, તમારા શબ્દોને વળગી રહો. વિપક્ષે ગૃહમાંથી વોકઆઉટના નારા લગાવ્યા હતા.

શું કહ્યું પીએમ મોદીએ?

પીએમે કહ્યું, “આદરણીય સ્પીકર, સૌથી પહેલા હું રાષ્ટ્રપતિનો તેમના ભાષણ માટે આભાર માનું છું. એ મારું સૌભાગ્ય હતું કે મને રાષ્ટ્રપતિનો આભાર માનવાની તક મળી, પરંતુ આ વખતે હું રાષ્ટ્રપતિનો પણ આભાર માનવા માંગુ છું. PM એ કહ્યું. તેમના સ્વપ્નદ્રષ્ટા ભાષણમાં રાષ્ટ્રપતિએ આપણા માટે અને દેશના કરોડો લોકોને માર્ગ બતાવ્યો છે.તેમની હાજરી દેશની બહેનો અને દીકરીઓ માટે પ્રેરણાદાયી છે.તેમણે આદિવાસી સમાજનું ગૌરવ વધાર્યું છે.તેનાથી તેમને એક અહેસાસ મળે છે. આત્મવિશ્વાસ વધ્યો છે અને આ માટે આ ગૃહ અને દેશ પણ તેમનો આભારી રહેશે.તેમના ભાષણમાં ઠરાવથી સિદ્ધિની સફરની બ્લુ પ્રિન્ટ તૈયાર કરવામાં આવી હતી અને દેશને પ્રેરણા મળી હતી.

પીએમે કહ્યું, ‘આ કહીને તેઓ દિલની મજા કરી રહ્યા છે’

વિપક્ષ પર નિશાન સાધતા પીએમ મોદીએ કહ્યું કે ચર્ચા દરમિયાન તમામ માનનીય સભ્યોએ પોતાના આંકડા અને દલીલો આપી, બધાએ પોતપોતાની વાત રાખી. જ્યારે આપણે આ વાતો ધ્યાનથી સાંભળીએ છીએ. જ્યારે તમે આ બાબતોને સમજવાનો પ્રયત્ન કરો છો. તે દર્શાવે છે કે વ્યક્તિની ક્ષમતા, ક્ષમતા, સમજણ અને ઇરાદો પ્રગટ થાય છે. પીએમએ કહ્યું કે દેશ પણ તેનું સારી રીતે મૂલ્યાંકન કરે છે. સૌનો હૃદયપૂર્વક આભાર. સમર્થન મળતાં જ કેટલાક લોકો ખુશીથી કૂદવા લાગ્યા. સમગ્ર ઇકો સિસ્ટમ ઉછળી રહી હતી. પીએમએ કહ્યું કે આવું નથી થયું, તેમને સારી ઊંઘ આવી હશે, તેથી જ તેઓ સવારે ઉઠી શક્યા ન હોત. તેમણે કહ્યું કે આવા લોકો માટે કહેવામાં આવ્યું છે કે તેઓ હવે ચાલ્યા ગયા છે એમ કહીને આપણે દિલનું મનોરંજન કરીએ.

‘દેશ 5મી સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થા બની ગયો છે’

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે પડકારો વિનાનું જીવન નથી. તેમણે કહ્યું કે ઘણા દેશોમાં ભારે મોંઘવારી છે. ખાવા-પીવાની કટોકટી છે. આ જ પરિસ્થિતિ આપણા પડોશમાં પણ પ્રવર્તે છે. આવી સ્થિતિમાં કયો ભારતીય ગર્વ અનુભવતો નથી કે આવા સમયમાં પણ દેશ 5મી સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થા બની ગયો છે. PM એ કહ્યું કે આજે વિશ્વને ભારત પર વિશ્વાસ છે અને આજે ભારતને વિશ્વના સૌથી ધનિક દેશ G20 જૂથની અધ્યક્ષતા કરવાની તક પણ મળી છે.

તેમણે કહ્યું કે આ દેશ માટે ગર્વની વાત છે, પરંતુ મને લાગે છે કે કેટલાક લોકો આના કારણે દુઃખી પણ છે. તેમણે કહ્યું કે આજે વિશ્વના તમામ નિષ્ણાતો, તમામ નિષ્ણાતો જે વૈશ્વિક અસરોનો ઊંડાણપૂર્વક અભ્યાસ કરે છે. આજે તેઓ બધાને ભારત પ્રત્યે ઘણી આશા, વિશ્વાસ અને ઉત્સાહ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.