news

Breaking News Live Update: બિહારમાં ગઠબંધન તૂટ્યું, JDU NDAથી અલગ

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ અપડેટ્સ 9 ઓગસ્ટ 2022: તમને આ લાઇવ બ્લોગમાં મહારાષ્ટ્રમાં કેબિનેટ વિસ્તરણથી લઈને કોરોના કેસ સુધીના તમામ મોટા સમાચારોની દરેક અપડેટ મળશે.

બિહારમાં ગઠબંધન તૂટી ગયું. જેડીયુ એનડીએથી અલગ થઈ

પીએમ મોદીએ મંત્રી તરીકે શપથ લેનારા તમામ લોકોને અભિનંદન પાઠવ્યા હતા.
વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ આજે ​​મહારાષ્ટ્ર સરકારમાં મંત્રી તરીકે શપથ ગ્રહણ કરનારા તમામ લોકોને અભિનંદન પાઠવ્યા છે. તે વહીવટી અનુભવ અને સુશાસન માટે જુસ્સા ધરાવતા લોકોની એક મહાન ટીમ છે. હું તેમને રાજ્યની જનતાની સેવા કરવા માટે શુભેચ્છા પાઠવું છું.

મહારાષ્ટ્રમાં કેબિનેટ વિસ્તરણ સમારોહમાં તમામ 18 મંત્રીઓએ શપથ લીધા
મહારાષ્ટ્રમાં કેબિનેટ વિસ્તરણ સમારોહ પૂર્ણ થઈ ગયો છે. તમામ 18 મંત્રીઓએ શપથ લીધા છે. આ તમામ મંત્રીઓ કેબિનેટ સ્તરના હશે.

જો નીતિશ કુમાર એનડીએથી અલગ થશે તો અમે તેમને ટેકો આપીશુંઃ કોંગ્રેસ નેતા અજીત શર્મા
બિહારમાં ચાલી રહેલી રાજકીય ઉથલપાથલ વચ્ચે કોંગ્રેસ વિધાયક દળના નેતા અજીત શર્માએ કહ્યું- અત્યારે કોંગ્રેસના તમામ ધારાસભ્યો, ડાબેરી પક્ષના તમામ ધારાસભ્યો રાબડીના ઘરે જઈ રહ્યા છે. મહાગઠબંધનની બેઠક મળશે. જો નીતિશ કુમાર એનડીએથી અલગ થશે તો અમે તેમને સમર્થન આપીશું. મહાગઠબંધન નીતિશને મુખ્યમંત્રી બનાવશે, પરંતુ અમે તેમને ત્યારે જ સમર્થન આપીશું જ્યારે તેઓ એનડીએથી અલગ થશે.

તેમણે કહ્યું કે અમારી જેડીયુ સાથે કોઈ વાતચીત થઈ નથી, ન તો કોંગ્રેસે જેડીયુનો સંપર્ક કર્યો છે. અમે નીતીશના નિર્ણયની રાહ જોઈ રહ્યા છીએ. નીતિશ ભાજપ સાથે મળીને સરકાર યોગ્ય રીતે ચલાવી શકતા નથી. મોંઘવારી બેરોજગારી છે. આરોગ્ય તંત્ર ભાંગી પડ્યું છે. કાયદો અને વ્યવસ્થા પડી ભાંગી છે. ભાજપ નીતિશને કામ કરવા દેતું નથી.

નીતિશ કુમાર રાજીનામું નહીં આપે
સૂત્રો પાસેથી પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, બિહારમાં ચાલી રહેલી રાજકીય ખેંચતાણ વચ્ચે નીતિશ કુમાર રાજીનામું નહીં આપે, ભાજપના મંત્રીઓને હટાવવા પર વિચાર કરવામાં આવી રહ્યો છે. હાલમાં નીતિશ કુમારની કેબિનેટમાં ભાજપના ક્વોટાના 16 મંત્રીઓ છે.

ગોલ્ડ મેડલ જીત્યા બાદ ભારતીય બોક્સર અમિત પંઘાલની પ્રતિક્રિયા
ગોલ્ડ મેડલ જીત્યા બાદ ભારતીય બોક્સર અમિત પંઘાલે કહ્યું, “હું ખૂબ જ ખુશ છું અને હું આ રીતે મારા દેશને ગૌરવ અપાવવાનું ચાલુ રાખીશ. હું મારી મહેનત અને મેડલનો શ્રેય મારા કોચને આપવા માંગુ છું કારણ કે તેમની સખત મહેનત હું ઓલિમ્પિક પછી. હતો.’

વિશ્વભરમાં ગૂગલ સર્ચ એન્જિન ડાઉન
માર્સ વર્લ્ડવાઇડ સર્ચ એન્જિન ગૂગલ ગૂગલ લગભગ 10 મિનિટ માટે ડાઉન હતું. જો કે, કંપનીએ આ દિશામાં તાત્કાલિક પગલાં લીધા, જેના કારણે ગૂગલની સેવાઓ ફરીથી કામ કરવા લાગી. તે જ સમયે, સેવા અચાનક બંધ થવાને કારણે, વૈશ્વિક સ્તરે ઘણા વપરાશકર્તાઓને સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

નોઈડા પોલીસે ‘અપમાનજનક’ નેતા શ્રીકાંતની ધરપકડ કરી, 25 હજારનું ઈનામ રાખવામાં આવ્યું
નોઈડા પોલીસે મેરઠથી ‘અપમાનજનક’ નેતા શ્રીકાંત ત્યાગીની ધરપકડ કરી છે. તેના પર 25 હજારનું ઈનામ રાખવામાં આવ્યું હતું. નોઈડા પોલીસ છેલ્લા 3 દિવસથી ત્યાગીને શોધી રહી હતી. હકીકતમાં, શનિવારે તેનો એક વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો હતો જેમાં તે પોતાની જ સોસાયટીની મહિલા સાથે દુર્વ્યવહાર કરતો જોવા મળ્યો હતો. જે બાદ પ્રશાસને કાર્યવાહી કરી અને તેની શોધ શરૂ કરી.

પૃષ્ઠભૂમિ
બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ અપડેટ્સ 9 ઓગસ્ટ 2022: મહારાષ્ટ્રના મુખ્યમંત્રી તરીકે શપથ લીધાના લગભગ 40 દિવસ પછી, એકનાથ શિંદે આજે તેમની સરકારના મંત્રીમંડળનું વિસ્તરણ કરશે. રાજ્યપાલ ભગત સિંહ કોશ્યરી સવારે 11 વાગ્યે રાજભવનમાં શિંદે જૂથ-ભાજપ ગઠબંધનના ધારાસભ્યો (ધારાસભ્યો)ને શપથ લેવડાવશે. એવી ચર્ચા છે કે લગભગ 20 લોકો મંત્રીપદના શપથ લઈ શકે છે. વિસ્તરણનો આગળનો રાઉન્ડ થોડા સમય પછી થશે.

અમેરિકાના ભૂતપૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે સોમવારે કહ્યું હતું કે ફ્લોરિડામાં તેમના ‘માર-એ-લાગો’ નિવાસસ્થાન પર FBI એજન્ટોએ દરોડા પાડ્યા હતા. “આપણા રાષ્ટ્ર માટે અંધકારમય સમય છે, કારણ કે ફ્લોરિડાના પામ બીચમાં મારું સુંદર ઘર માર-એ-લાગો હાલમાં એફબીઆઈ એજન્ટો દ્વારા રાખવામાં આવ્યું છે,” તેમણે તેમના ટ્રુથ સોશિયલ નેટવર્ક પર પોસ્ટ કરેલા નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું. એક વિશાળ જૂથ ઘેરો ઘાલવામાં આવ્યો છે, દરોડા પાડવામાં આવ્યા છે અને કબજે કરવામાં આવ્યા છે.”

દેશની ઓઇલ માર્કેટિંગ કંપનીઓએ આજે ​​સવારે 6 વાગ્યે પેટ્રોલ અને ડીઝલના નવીનતમ ભાવ જાહેર કર્યા છે અને તેમના અનુસાર, ઇંધણના ભાવ 79 દિવસ માટે સ્થિર છે. વૈશ્વિક બજારમાં ક્રૂડ ઓઈલ 95 ડોલર પ્રતિ બેરલથી સસ્તું થઈ રહ્યું છે, પરંતુ તેની અસર દેશમાં પેટ્રોલ અને ડીઝલની કિંમત પર જોવા મળી રહી નથી. પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવ આગામી સમયમાં ઘટે તેવી શક્યતા નથી કારણ કે OMCના જણાવ્યા અનુસાર પેટ્રોલ અને ડીઝલના પ્રતિ લીટર વેચાણ પર તેમને ભારે નુકસાન થઈ રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.