news

અયોધ્યા: અયોધ્યાના બાબરી ધ્વંસ કેસમાં 1 ઓગસ્ટે સુનાવણી, CBI કોર્ટના નિર્દોષ છૂટવાના નિર્ણયને પડકારવામાં આવ્યો છે.

અયોધ્યા: અલાહાબાદ હાઈકોર્ટની લખનૌ બેંચે અયોધ્યાના બાબરી ધ્વંસ કેસમાં હિન્દુ પક્ષના ટોચના નેતાઓને નિર્દોષ જાહેર કરવાના સીબીઆઈ કોર્ટના નિર્ણયને પડકારતી અરજી પર સુનાવણી કરી.

અયોધ્યાઃ અયોધ્યાના બાબરી વિધ્વંસ કેસમાં હિન્દુ પક્ષના ટોચના નેતાઓને નિર્દોષ જાહેર કરવાના સીબીઆઈ કોર્ટના નિર્ણયને પડકારતી અરજી પર અલ્હાબાદ હાઈકોર્ટની લખનૌ બેંચમાં સુનાવણી થઈ. કોર્ટે આ મામલામાં આગામી સુનાવણી માટે 1 ઓગસ્ટની તારીખ નક્કી કરી છે. અલ્હાબાદ હાઈકોર્ટની લખનૌ બેન્ચે અરજીને ફોજદારી અરજીમાં ફેરવવાનો આદેશ આપતાં સુનાવણીની આગામી તારીખ 1 ઓગસ્ટ નક્કી કરી છે.

હાઈકોર્ટના જસ્ટિસ દિનેશ કુમાર સિંહે આદેશમાં જણાવ્યું હતું કે ભાજપના વરિષ્ઠ નેતા લાલકૃષ્ણ અડવાણી, યુપીના તત્કાલીન મુખ્યમંત્રી કલ્યાણ સિંહ, ભાજપના નેતાઓ મુરલી મનોહર જોશી, ઉમા ભારતી, વિનય કટિયાર તમામ 32 આરોપીઓને નિર્દોષ છોડી મૂકવાની વિરુદ્ધ દાખલ કરવામાં આવેલી રિવિઝન અરજીથી સાધ્વી ઋતંભરા સહિતની જાળવણી યોગ્ય ન હતી, તેમણે તેમની ઓફિસમાં સુધારો કરવા અને અરજીને ફોજદારી અપીલ તરીકે રૂપાંતરિત કરવા નિર્દેશ આપ્યો. હવે આ કેસની આગામી સુનાવણી 1 ઓગસ્ટે થશે.

આ અરજી ગયા વર્ષે દાખલ કરવામાં આવી હતી

દોષમુક્ત થવાના કેસ અંગેની આ અરજી અયોધ્યાના હાજી મહેબૂબ અને સૈયદ અખલાકે ગયા વર્ષે જાન્યુઆરીમાં દાખલ કરી હતી. વર્ષ 2020માં લખનૌની વિશેષ સીબીઆઈ કોર્ટે બાબરી ધ્વંસ કેસમાં તમામ 32 આરોપીઓને નિર્દોષ છોડી મુકવાનો નિર્ણય સંભળાવ્યો હતો. નિર્દોષ જાહેર થયાના 100 દિવસ બાદ હાજી મહેબૂબ અને અખલાક અહેમદે સીબીઆઈ કોર્ટના નિર્ણય સામે અલ્હાબાદ હાઈકોર્ટની લખનૌ બેંચમાં સમીક્ષા અરજી દાખલ કરી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.