news

ભાજપે કોંગ્રેસના પૂર્વ નેતાઓને મોટી જવાબદારી સોંપી છે, જયવીર શેરગીલને પ્રવક્તા બનાવવામાં આવ્યા છે, અમરિંદર સિંહ અને જાખડની પણ જાહેરાત કરવામાં આવી છે.

ભાજપની નિમણૂક: ભાજપે પંજાબના ભૂતપૂર્વ મુખ્ય પ્રધાન અમરિન્દર સિંહ, સુનિલ જાખરને તેની રાષ્ટ્રીય કાર્યકારિણીના સભ્યો તરીકે નિયુક્ત કર્યા છે.

ભાજપની નિમણૂક: ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP) એ શુક્રવારે (2 ડિસેમ્બર) કોંગ્રેસના ભૂતપૂર્વ નેતા જયવીર શેરગીલની રાષ્ટ્રીય પ્રવક્તા તરીકે નિમણૂકની જાહેરાત કરી. સાથે જ પૂર્વ મુખ્યમંત્રી અમરિંદર સિંહ અને સુનીલ જાખરને રાષ્ટ્રીય કાર્ય સમિતિમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે. બંને નેતાઓ લાંબા સમયથી કોંગ્રેસમાં છે. આ સિવાય યુપી બીજેપી અધ્યક્ષ સ્વતંત્ર દેવ સિંહને પણ રાષ્ટ્રીય કાર્યકારિણીના સભ્ય બનાવવામાં આવ્યા છે.

પાર્ટીએ ભાજપના ઉત્તરાખંડ એકમના પૂર્વ અધ્યક્ષ મદન કૌશિક, પાર્ટીના છત્તીસગઢ એકમના ભૂતપૂર્વ અધ્યક્ષ વિષ્ણુદેવ સાંઈ અને ભાજપના પંજાબ એકમના ભૂતપૂર્વ અધ્યક્ષ મનોરંજન કાલિયાને રાષ્ટ્રીય કાર્ય સમિતિના વિશેષ આમંત્રિત તરીકે બનાવ્યા છે. પાર્ટીએ એક નિવેદન જારી કરીને કહ્યું કે આ નિર્ણય તાત્કાલિક અસરથી અમલમાં આવ્યો છે.

જયવીર શેરગીલે કોંગ્રેસ કેમ છોડી?
ઓગસ્ટ 2022માં કોંગ્રેસ છોડતી વખતે જયવીર શેરગીલે તત્કાલીન કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધીને પત્ર લખીને આરોપ લગાવ્યો હતો કે નેતા સતત જમીની વાસ્તવિકતાને અવગણી રહ્યા છે. પાર્ટીના નિર્ણાયકો યુવાનોની આકાંક્ષાઓ અનુસાર નિર્ણય લઈ રહ્યા નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.