news

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ હાઇલાઇટ્સ: PM મોદી નાગાલેન્ડ-મેઘાલયમાં પ્રચાર કરશે, આજે રાયપુરમાં કોંગ્રેસનું રાષ્ટ્રીય અધિવેશન

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ હાઇલાઇટ્સ 24મી ફેબ્રુઆરી’ 2023: દેશ-વિદેશના સમાચારો સૌથી પહેલા જાણવા માટે, બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ બ્લોગમાં અમારી સાથે રહો.

રસીકરણ અભિયાન શરૂ… – મનસુખ માંડવિયા
કેન્દ્રીય મંત્રી ડો. મનસુખ માંડવિયાએ જણાવ્યું હતું કે, એક અહેવાલ મુજબ, ભારત દેશવ્યાપી રસીકરણ અભિયાન શરૂ કરીને 3.4 મિલિયનથી વધુ લોકોના જીવન બચાવવામાં સફળ રહ્યું છે. અભિયાનનો મુખ્ય ઉદ્દેશ જીવન બચાવવાનો હતો. તેણે $18.3 બિલિયનનું નુકસાન અટકાવીને હકારાત્મક આર્થિક અસર પણ હાંસલ કરી છે.

પાકિસ્તાનના આર્થિક સંકટ પર. જયશંકરે કહ્યું…
પાકિસ્તાનની આર્થિક કટોકટી અંગે ભારતના વિદેશ મંત્રી એસ જયશંકરે કહ્યું કે, જો તેનો મુખ્ય ઉદ્યોગ આતંકવાદ હોય તો કોઈપણ દેશ ક્યારેય મુશ્કેલ પરિસ્થિતિમાંથી બહાર નીકળી શકશે નહીં.

છત્તીસગઢઃ માર્ગ અકસ્માતમાં 11ના મોત
છત્તીસગઢ: બલોદા બજાર-ભાટાપારા જિલ્લામાં એક પીકઅપ વાહન અને ટ્રક સાથે અથડાતા 11 લોકોના મોત થયા છે અને અન્ય ઘણા લોકો ઘાયલ થયા છે.

યુએનમાં ભારતે પાકિસ્તાન પર આકરા પ્રહારો કર્યા હતા
ભારતે સંયુક્ત રાષ્ટ્રમાં ફરી એકવાર પાકિસ્તાન પર આકરા પ્રહારો કર્યા છે. અહીં ભારતે કહ્યું, પાકિસ્તાન નિર્ભયપણે આતંકવાદીઓને આશ્રય આપે છે. યુએનમાં ભારતના કાઉન્સેલર પ્રતીક માથુરે કહ્યું- પાકિસ્તાને ટ્રેક રેકોર્ડ જોવો જોઈએ.

યુક્રેન-રશિયા યુદ્ધનું એક વર્ષ
યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધને આજે એક વર્ષ પૂર્ણ થયું છે. સંયુક્ત રાષ્ટ્રમાં યુદ્ધ રોકવા અને શાંતિ માટે રશિયા વિરુદ્ધ ઠરાવ પસાર કરવામાં આવ્યો હતો, જેમાં ભારત મતદાનથી દૂર રહ્યું હતું.

પૃષ્ઠભૂમિ
બ્રેકિંગ ન્યૂઝ હાઇલાઇટ્સ 24મી ફેબ્રુઆરી’ 2023: કોંગ્રેસનું સંપૂર્ણ રાષ્ટ્રીય અધિવેશન આજથી રાયપુરમાં શરૂ થવાનું છે. જેમાં 2023ની વિધાનસભા અને 2024ની સામાન્ય ચૂંટણી અંગે ચર્ચા થશે. સંમેલનના પ્રથમ દિવસે એજન્ડા નક્કી કરવામાં આવશે ત્યારબાદ સવારે 10 વાગ્યે સ્ટીયરીંગ કમિટીની બેઠક મળશે.

તે જ સમયે, કોંગ્રેસના અધિવેશન માટે રાયપુરમાં ભવ્ય તૈયારીઓ કરવામાં આવી છે. એરપોર્ટની બહાર સ્વાગત માટે લોક કલાકારો નાચી રહ્યા છે.

રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધનું એક વર્ષ

રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધને આજે એક વર્ષ પૂર્ણ થયું છે. યુદ્ધમાં અત્યાર સુધી રશિયાના 1 લાખ 45 હજારથી વધુ સૈનિકો શહીદ થયા છે. 3 હજાર ટેન્ક, 6 હજાર સૈન્ય વાહનો પણ નાશ પામ્યા છે. તે જ સમયે, પીએમ ઋષિ સુનકે જાહેરાત કરી હતી કે યુક્રેનને લાંબા અંતરની મિસાઇલોની સપ્લાય કરવામાં આવશે.

આ સાથે જ સ્પેનના વડાપ્રધાન પેડ્રો કિવ પહોંચી ગયા છે. યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સ્કીને મળશે. આ દરમિયાન, તે બુચા અને ઇરપીનની વિનાશની સમીક્ષા કરશે. આથી કેનેડાના વિદેશ મંત્રીએ રશિયન રાષ્ટ્રપતિ પુતિન સામે પોતાનો ગુસ્સો વ્યક્ત કર્યો છે. તેમણે કહ્યું, પુતિન સત્યથી દૂર છે. આ યુદ્ધનો ઉદ્દેશ્ય યુક્રેનની સાર્વભૌમત્વને ખતમ કરવાનો છે પરંતુ તે સફળ થશે નહીં.

પીએમ નાગાલેન્ડ અને મેઘાલયમાં પ્રચાર કરશે

પીએમ મોદી આજથી મિશન નોર્થ ઈસ્ટ પર રહેશે. પીએમ નાગાલેન્ડ અને મેઘાલયમાં પ્રચાર કરશે. દીમાપુર અને શિલોંગમાં રોડ શો બાદ પીએમ સાંજે તુરામાં જનસભાને સંબોધિત કરશે. પીએમઓ તરફથી મળેલી માહિતી મુજબ વડાપ્રધાન મોદી 24 ફેબ્રુઆરીએ શિલોંગ અને તુરામાં ચૂંટણી પ્રચારમાં ભાગ લેવાના છે. સવારે 10 વાગ્યે દીમાપુરમાં રેલી કરશે. 12 વાગ્યે PM શિલોંગમાં રોડ શો કરશે, જ્યારે 2 વાગ્યે PM તુરાના ગઢ કોનરાડ સંગમામાં એક વિશાળ જનસભાને સંબોધિત કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.