news

ભારત-ગુયાના એર સર્વિસ: ભારત અને ગયાના વચ્ચે હવાઈ સેવા કરારને મંજૂરી, કેન્દ્રીય કેબિનેટમાં લેવાયો નિર્ણય

ભારત અને ગયાના વચ્ચે હવાઈ સેવા: ગયાનામાં ભારતીયોની નોંધપાત્ર હાજરી છે. 2012ની વસ્તીગણતરી અનુસાર, અહીંની વસ્તીના લગભગ 40 ટકા ભારતીયો છે.

ભારત અને ગુયાના વચ્ચે હવાઈ સેવા: વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની અધ્યક્ષતામાં કેન્દ્રીય મંત્રીમંડળે ભારત અને ગયાના વચ્ચે હવાઈ સેવા કરાર પર હસ્તાક્ષર કરવાની મંજૂરી આપી છે. નાગરિક ઉડ્ડયન મંત્રાલયે આ અંગે માહિતી આપી હતી. હવાઈ ​​સેવા કરાર રાજદ્વારી નોંધોના વિનિમય પછી અમલમાં આવશે, જે પુષ્ટિ કરશે કે બંને પક્ષોએ આ કરારના અમલમાં પ્રવેશ માટે જરૂરી આંતરિક પ્રક્રિયાઓ પૂર્ણ કરી છે.

ગયાના સાથે હવાઈ સેવા કરાર પર હસ્તાક્ષર થવાથી બંને દેશો વચ્ચે હવાઈ સેવાઓની જોગવાઈ માટે એક માળખું તૈયાર થશે. આ સાથે ભારતમાં એવિએશન માર્કેટ અને એવિએશન સેક્ટરને વેગ મળશે. આંતરરાષ્ટ્રીય હવાઈ જોડાણને મજબૂત કરવા માટે, અત્યાર સુધીમાં ઘણા દેશો સાથે હવાઈ સેવા કરાર પર હસ્તાક્ષર કરવામાં આવ્યા છે.

એર સર્વિસ એગ્રીમેન્ટ શું છે

વાસ્તવમાં, એર સર્વિસીસ એગ્રીમેન્ટ (ASA) બે દેશો વચ્ચે હવાઈ સંચાલન માટે કાનૂની માળખું પૂરું પાડે છે. જે રાષ્ટ્રોની સાર્વભૌમત્વ, કેરિયર્સની રાષ્ટ્રીયતા અને દરેક બાજુની નિયુક્ત એરલાઇન્સ માટેની વ્યાવસાયિક તક પર આધારિત છે. હાલમાં ભારત સરકાર અને કો-ઓપરેટિવ રિપબ્લિક ઓફ ગુયાના સરકાર વચ્ચે કોઈ હવાઈ સેવા કરાર નથી.

ICAO એર સર્વિસીસ નેગોશિયેશન ઈવેન્ટ દરમિયાન 06 ડિસેમ્બર 2016 ના રોજ નાસાઉ ખાતે ભારત અને ગયાના સરકારોનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા પ્રતિનિધિમંડળો મળ્યા હતા, જ્યાં બંને દેશોએ ASA એટલે કે શિડ્યુલ્ડ એર માટે એર સર્વિસ એગ્રીમેન્ટના મુદ્દા પર પણ ચર્ચા કરી હતી.

એડવાન્સ કનેક્ટિવિટી માટે સારું પગલું

ભારત અને કોઓપરેટિવ રિપબ્લિક ઓફ ગુયાના વચ્ચેનો નવો હવાઈ સેવા કરાર બંને બાજુના કેરિયર્સને વ્યાપારી તકો પૂરી પાડશે. ઉપરાંત, એડવાન્સ કનેક્ટિવિટી માટે આ એક સારું પગલું હોવાનું કહેવાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.