news

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવ: છેલ્લા 19 કલાકથી BBC ઓફિસમાં IT સર્વે ચાલુ, કેનેડામાં રામ મંદિરની બહાર લખાયા ભારત વિરોધી સૂત્રો

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવ અપડેટ્સ 15મી ફેબ્રુઆરી’ 2023: ભારત અને વિદેશના સમાચારો પહેલા જાણવા માટે, બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવ બ્લોગમાં અમારી સાથે રહો.

ભારતને હિન્દુ રાષ્ટ્ર બનાવવું જોઈએ – ભજન ગાયક અનૂપ જલોટા
ભજન ગાયક અનૂપ જલોટાએ આ માંગને આગળ ધપાવતા કહ્યું કે, ‘ભારતને હિન્દુ રાષ્ટ્ર બનાવવું જોઈએ કારણ કે અહીં હિન્દુઓની સંખ્યા વધુ છે. જો આઝાદી સમયે એવું ન થયું હોત તો હવે કોઈને હિન્દુ રાષ્ટ્ર જાહેર ન કરવું જોઈએ.

કેનેડાઃ રામ મંદિરની બહાર ભારત વિરોધી સૂત્રોચ્ચાર
કેનેડાના મિસીસોગામાં રામ મંદિરની બહાર ભારત વિરોધી સૂત્રો લખવામાં આવ્યા હતા. ભારતના કોન્સ્યુલેટ જનરલે મિસીસૌગામાં રામ મંદિરમાં થયેલી ઘટનાની નિંદા કરી હતી.

બીબીસી ઓફિસમાં ચાલી રહેલા સર્વે અંગે યુએસ સ્ટેટ ડિપાર્ટમેન્ટના પ્રવક્તાએ કહ્યું…
યુએસ સ્ટેટ ડિપાર્ટમેન્ટના પ્રવક્તા નેડ પ્રાઇસ ભારતમાં બીબીસી ઓફિસોના આઇટી સર્વેક્ષણ પર: અમે ભારતીય કર સત્તાવાળાઓ દ્વારા દિલ્હીમાં બીબીસી ઓફિસની શોધથી વાકેફ છીએ. હું વધુ વ્યાપકપણે કહીશ કે અમે વિશ્વભરમાં મુક્ત પ્રેસના મહત્વને સમર્થન આપીએ છીએ.

ફિજીના રાષ્ટ્રપતિ સાથે વિદેશ મંત્રી એસ જયશંકર
ફિજીઃ વિદેશ મંત્રી ડૉ. એસ. જયશંકરે ફિજીના રાષ્ટ્રપતિ વિલિયમ કેટોનીવેરે સાથે નાડીમાં 12મી વિશ્વ હિન્દી કોન્ફરન્સમાં પોસ્ટલ સ્ટેમ્પ અને 6 પુસ્તકોનું વિમોચન કર્યું.

દિલ્હી: PM કેબિનેટ બેઠકની અધ્યક્ષતા કરશે
આજે દિલ્હીમાં કેબિનેટની મહત્વની બેઠક યોજાવાની છે. વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી કેબિનેટ બેઠકની અધ્યક્ષતા કરશે. આ બેઠક સવારે 10.30 કલાકે યોજાશે.

બીબીસી ઓફિસો પર સર્વે ચાલુ છે
દિલ્હી અને મુંબઈમાં બીબીસીની ઓફિસમાં ઈન્કમ ટેક્સ સર્વે ચાલી રહ્યો છે. બીબીસીની ડોક્યુમેન્ટ્રીના થોડા અઠવાડિયા પછી લેવાયેલી કાર્યવાહીએ વિપક્ષ તરફથી અનેક સવાલો ઉભા કર્યા છે.

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ અપડેટ્સ ’15મી ફેબ્રુઆરી’ 2023: બ્રિટિશ સરકાર બીબીસી ઓફિસોમાં આવકવેરા સર્વેક્ષણ પર નજર રાખી રહી છે. દેશમાં ગરમાગરમીની રાજનીતિનો જવાબ આપતાં સરકારે કહ્યું કે, કાયદાથી ઉપર કોઈ નથી. સાથે જ કોંગ્રેસે આને અઘોષિત ઈમરજન્સી ગણાવી છે. વાસ્તવમાં દિલ્હી અને મુંબઈમાં બીબીસીની ઓફિસમાં ઈન્કમ ટેક્સ સર્વે ચાલી રહ્યો છે. બીબીસીની ડોક્યુમેન્ટ્રીના થોડા અઠવાડિયા પછી લેવાયેલી આ કાર્યવાહી પર વિપક્ષે એક પછી એક અનેક સવાલો ઉભા કર્યા છે.

મુંબઈમાં બીબીસીની ત્રણ ઓફિસમાં એક સાથે સર્વેની કામગીરી શરૂ કરવામાં આવી હતી. કર્મચારીઓના મોબાઈલ ફોન પરિસરની અંદર એક જગ્યાએ રાખવામાં આવ્યા હતા. બીબીસી પર ટ્રાન્સફર પ્રાઈસિંગ નિયમોનું પાલન ન કરવાનો તેમજ નફોની મોટી રકમને જાણી જોઈને ડાયવર્ટ કરવાનો આરોપ છે. જેના કારણે અનેક વખત નોટિસ આપવામાં આવી હતી.

નવી એર ઇન્ડિયા અને એરબસ વચ્ચે ડીલ

પીએમ મોદીએ ફ્રાન્સના રાષ્ટ્રપતિ મેક્રોન સાથે વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા વાત કરી હતી. ન્યૂ એર ઈન્ડિયા અને એરબસ વચ્ચેની ડીલ મહત્વની હોવાનું કહેવાય છે. આગામી બે દાયકામાં ભારતને 22,00થી વધુ નવા એરક્રાફ્ટની જરૂર પડશે. બોઇંગનો અંદાજ છે કે 2041 સુધીમાં દેશમાં વાર્ષિક ટ્રાફિક 7%ના દરે વધશે. તમને જણાવી દઈએ કે, ફ્રાન્સના રાષ્ટ્રપતિ મેક્રોને વિશ્વાસ વ્યક્ત કર્યો હતો કે ભારત રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધને ઉકેલવા માટે વિશ્વને પ્રેરણા આપી શકે છે.

તુર્કી-સીરિયા ભૂકંપ

તુર્કી અને સીરિયામાં આવેલા ભૂકંપમાં મૃત્યુઆંક 41 હજારને પાર થઈ ગયો છે. 1 લાખ 20 હજારથી વધુ લોકો ઘાયલ થયા છે. એક સપ્તાહ બાદ પણ બચાવ કાર્ય ચાલુ છે. સૌથી વધુ વિનાશ તુર્કીમાં થયો છે જ્યાં મૃત્યુઆંક 35 હજાર 418 પર પહોંચી ગયો છે અને 1 લાખથી વધુ લોકો ઘાયલ થયા છે. તે જ સમયે, સીરિયામાં ભૂકંપની સૌથી વધુ અસર તુર્કીની સરહદે આવેલા વિસ્તારમાં જોવા મળી હતી. મૃતકોનો આંકડો 6 હજારની નજીક છે, લગભગ 14 હજાર ઘાયલ થયા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.