news

Aero India 2023 Live: એશિયાના સૌથી મોટા એર શોનું ઉદ્ઘાટન, PM મોદીએ કહ્યું- આજનો ભારત વિચારે છે દૂર

બેંગલુરુમાં એરો ઈન્ડિયા શો 2023: બેંગલુરુમાં એરો ઈન્ડિયા 2023નું ઉદ્ઘાટન કરતી વખતે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગર્વ વ્યક્ત કર્યો.

એરોબેટિક પરફોર્મન્સમાં બનેલું હાર્ટ, જુઓ વીડિયો
કર્ણાટક: એરો ઈન્ડિયા 2023ની 14મી આવૃત્તિમાં એરોબેટિક ડિસ્પ્લે. આ દરમિયાન વેલેન્ટાઈન ડેને ધ્યાનમાં રાખીને હૃદય બનાવવામાં આવ્યું હતું.

PMએ ઈન્ડિયા પેવેલિયનનું ઉદ્ઘાટન કર્યું
કર્ણાટક: વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ બેંગલુરુમાં ઈન્ડિયા પેવેલિયનનું ઉદ્ઘાટન કર્યું. આ દરમિયાન રક્ષા મંત્રી રાજનાથ સિંહ પણ હાજર હતા.

લાઇટ કોમ્બેટ હેલિકોપ્ટરનું પ્રદર્શન
કર્ણાટકના બેંગલુરુમાં એરો ઈન્ડિયા 2023માં એરોબેટિક પ્રદર્શન દરમિયાન લાઇટ કોમ્બેટ હેલિકોપ્ટર ‘પ્રચંડ’.

એરો ઈન્ડિયા 2023ની 14મી આવૃત્તિમાં હિંદ શક્તિ જોવા મળી
કર્ણાટક: એરો ઈન્ડિયા 2023 ની 14મી આવૃત્તિ બેંગલુરુમાં યેલાહંકાના એરફોર્સ સ્ટેશન ખાતે ચાલી રહી છે. જેમાં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી, રક્ષા મંત્રી રાજનાથ સિંહ અને અન્ય હાજર છે.

ભારત જમીન સાથે જોડાયેલું છે – પીએમ મોદી
એરો ઈન્ડિયાની 14મી આવૃત્તિમાં બોલતા વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું કે, ભારતની ગતિ ગમે તેટલી ઝડપી હોય, તે હંમેશા જમીન સાથે જોડાયેલી રહે છે.

આજનો ભારત દૂરનું વિચારે છે – પીએમ મોદી
વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું કે, ‘અમૃત કાલ’નું ભારત એક ફાઈટર પાઈલટની જેમ આગળ વધી રહ્યું છે, જે ઊંચાઈને સ્પર્શતા ડરતા નથી. જે સૌથી વધુ ઉડવા માટે ઉત્સાહિત છે. આજનો ભારત ઝડપથી વિચારે છે, દૂર સુધી વિચારે છે અને ઝડપી નિર્ણયો લે છે.

અમારો ઉદ્દેશ્ય છે… – પીએમ મોદી
વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મંત્રીએ કહ્યું કે, ભારતે છેલ્લા 8-9 વર્ષમાં તેના સંરક્ષણ ક્ષેત્રને નવજીવન આપ્યું છે. અમે આને માત્ર શરૂઆત ગણીએ છીએ. અમારું લક્ષ્ય 2024-25 સુધીમાં સંરક્ષણ નિકાસ $5 બિલિયન સુધી લઈ જવાનો છે. ભારત હવે સંરક્ષણ ઉત્પાદક દેશોમાં સામેલ થવા માટે ઝડપથી આગળ વધશે.

એરો ઈન્ડિયા એ ભારતની તાકાત છે – પીએમ મોદી
પીએમએ કહ્યું, એરો ઈન્ડિયા નવા ભારતના નવા વિઝનને પ્રતિબિંબિત કરે છે. એક સમય હતો જ્યારે તેને માત્ર એક શો ગણવામાં આવતો હતો. છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં દેશે આ ધારણાને બદલી નાખી છે. આજે તે માત્ર દેખાડો નથી પણ ભારતની તાકાત છે. તે ભારતીય સંરક્ષણ ઉદ્યોગના અવકાશ અને વિશ્વાસ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે.

બેંગલુરુ સંકુલ સંરક્ષણ ક્ષેત્ર – પીએમ મોદી
એરો ઈન્ડિયા 2023ની 14મી આવૃત્તિમાં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ વધુમાં કહ્યું કે, બેંગલુરુ ડિફેન્સ એક એવો વિસ્તાર છે, જેની ટેક્નોલોજી, માર્કેટ અને તકેદારી સૌથી જટિલ માનવામાં આવે છે. અમારું લક્ષ્ય 2024-25 સુધીમાં તેની નિકાસનો આંકડો 1.5 અબજથી વધારીને 5 અબજ ડોલર કરવાનો છે.

ભારત અને વિદેશના પ્રદર્શકોની ભાગીદારી છે – PM
વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું કે, આમાં ભારત અને વિદેશના પ્રદર્શકો ભાગ લઈ રહ્યા છે. તેણે અત્યાર સુધીના તમામ રેકોર્ડ તોડી નાખ્યા છે. તેમાં ભારતીય MSME, સ્વદેશી સ્ટાર્ટઅપ્સ અને વિશ્વની જાણીતી કંપનીઓ પણ છે.

એરોસ્પેસ અને સંરક્ષણ ક્ષેત્રે નવી તકો ઊભી થશે – PM
પીએમ મોદીએ કહ્યું, આ ઈવેન્ટ બીજા કારણથી પણ ખાસ છે. આ કર્ણાટક જેવા રાજ્યમાં થઈ રહ્યું છે જે ટેક્નોલોજીની દુનિયામાં વિશેષ નિપુણતા ધરાવે છે. આ ઇવેન્ટ એરોસ્પેસ અને સંરક્ષણ ક્ષેત્રે નવી તકો ઊભી કરશે. કર્ણાટકના યુવાનો માટે નવી સંભાવનાઓ ઊભી થશે.

એરો ઈન્ડિયા શો 2023: વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી હવેથી ટૂંક સમયમાં એરો ઈન્ડિયા 2023ની 14મી આવૃત્તિનું ઉદ્ઘાટન કરશે. ‘એરો ઈન્ડિયા’ દેશને લશ્કરી વિમાનો, હેલિકોપ્ટર, સંરક્ષણ સાધનો અને નવા યુગના ઉત્પાદન માટે ઉભરતું કેન્દ્ર બનાવવાની અપેક્ષા છે. એવિઓનિક્સ. તરીકે દર્શાવશે અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર, બેંગલુરુની બહારના વિસ્તારમાં વાયુસેનાના યાલહંકા સૈન્ય મથક પર પાંચ દિવસીય પ્રદર્શનમાં 98 દેશોની 809 સંરક્ષણ કંપનીઓ અને પ્રતિનિધિઓ ભાગ લેશે.

એરો ઈન્ડિયા 2023ની 14મી આવૃત્તિમાં રક્ષા મંત્રી રાજનાથ સિંહે કહ્યું કે, અમારા સંરક્ષણ ક્ષેત્રે થોડા વર્ષોમાં ઘણો લાંબો રસ્તો કાઢ્યો છે. આ સફરમાં સંરક્ષણ ક્ષેત્રે સફળતાના ઘણા તબક્કાઓ પાર કર્યા છે, જે ભવિષ્યમાં તાકાતના આધારસ્તંભ બની ગયા છે. એરો ઈન્ડિયા પણ તે સ્તંભોમાંથી એક છે. તેની વિશેષતાઓનું વર્ણન કરતાં તેમણે કહ્યું કે, એરો ઈન્ડિયા એરોસ્પેસનું પ્રદર્શન છે જેમાં 2 મહત્વની વિશેષતાઓ છે, ઊંચાઈ અને ઝડપ. આ બે ગુણો પીએમના કાર્ય અને વ્યક્તિત્વને વ્યાખ્યાયિત કરે છે. ભારત પ્રત્યેની અખંડિતતા અને પ્રતિબદ્ધતાની ઊંચાઈ, નિર્ણય લેવાની ગતિ અને પરિણામો પહોંચાડવા.

એરો ઈન્ડિયા 2023નું ઉદ્ઘાટન કરતી વખતે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગર્વ વ્યક્ત કર્યો

એરો ઈન્ડિયા 2023 ની 14મી આવૃત્તિનું ઉદ્ઘાટન કરતાં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું કે, બેંગલુરુનું આકાશ નવા ભારતની સંભવિતતા જોઈ રહ્યું છે. બેંગ્લોરનું આકાશ સાક્ષી આપી રહ્યું છે કે નવી ઊંચાઈ એ જ નવા ભારતની વાસ્તવિકતા છે. આજે દેશ નવી ઊંચાઈઓને સ્પર્શી રહ્યો છે અને તેને પાર પણ કરી રહ્યો છે. PAએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, બેંગલુરુનું આકાશ નવા ભારતની સંભાવનાનું સાક્ષી છે. બેંગ્લોરનું આકાશ સાક્ષી આપી રહ્યું છે કે નવી ઊંચાઈ એ જ નવા ભારતની વાસ્તવિકતા છે. આજે દેશ નવી ઊંચાઈઓને સ્પર્શી રહ્યો છે અને તેને પાર પણ કરી રહ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.