news

ગુજરાત ચૂંટણી 2022: ‘જ્યારે ગુજરાતમાં સત્તા જવા લાગી, PMએ વોટ આપવાને બદલે પ્રચાર શરૂ કર્યો’, કોંગ્રેસે PM પર આચારસંહિતાના ભંગનો આરોપ લગાવ્યો

ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી 2022: ગુજરાતમાં વિધાનસભા ચૂંટણીને લઈને બીજા તબક્કાનું મતદાન ચાલી રહ્યું છે. PM મોદી આજે મતદાન કરવા અમદાવાદ પહોંચ્યા હતા.

ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી 2022: ગુજરાતમાં બીજા તબક્કાના મતદાનની વચ્ચે કોંગ્રેસે પીએમ મોદી પર આચારસંહિતાનું ઉલ્લંઘન કરવાનો આરોપ લગાવ્યો છે. કોંગ્રેસનો આરોપ છે કે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ મતદાન કર્યા બાદ રોડ શો કરીને આદર્શ આચાર સંહિતાનું ઉલ્લંઘન કર્યું છે. દરમિયાન, ભાજપની દલીલ છે કે ચૂંટણી આચારસંહિતાનું ઉલ્લંઘન થયું નથી. આ દરમિયાન પીએમ મોદીએ મતદારોને માત્ર વોટ કરવાની અપીલ કરી હતી.

કોંગ્રેસના નેતા જગદીશ ઠાકુરે કહ્યું કે પીએમ મોદી હજુ પણ પ્રચાર કરી રહ્યા છે. તે કલાકો સુધી મીડિયામાં રહેવા માંગે છે. ગુજરાતમાં ભાજપની સત્તા જઈ રહી છે, તેથી તેઓ મતોને બદલે હવે પ્રચારમાં વ્યસ્ત છે. રાજ્યમાં મતદાનને ધ્યાનમાં રાખીને આચારસંહિતા લાગુ કરવામાં આવી છે. આવી સ્થિતિમાં આ રીતે રસ્તા પર ઉતરવું એ આચારસંહિતાનું ઉલ્લંઘન છે. આ સાથે જ ભાજપે પોતાના બચાવમાં કહ્યું કે, તેમણે જેટલું પ્રચાર કરવાનું હતું તેટલું કર્યું છે. જો કોઈ નિયમોનું સૌથી વધુ પાલન કરે છે, તો તે ફક્ત પીએમ મોદી છે.

સી.આર.પાટીલ બચાવમાં આવ્યા હતા

ગુજરાત બીજેપી અધ્યક્ષ સીઆર પાટીલ પીએમ મોદીના બચાવમાં આવ્યા છે. તેમણે કહ્યું કે મતદાન માટે લોકોને જાગૃત કરવા એ દરેકનો અધિકાર છે. મોદીએ ભાજપને મત આપવા માટે કોઈને કહ્યું નથી. આવી સ્થિતિમાં કોંગ્રેસે આવા આક્ષેપો કરવાથી બચવું જોઈએ.

પીએમ મોદી મોટા ભાઈના ઘરે ગયા

તમને જણાવી દઈએ કે ગુજરાત ચૂંટણીના બીજા અને છેલ્લા તબક્કામાં PM મોદીએ અમદાવાદમાં પોતાનો વોટ નાખ્યો હતો. આ દરમિયાન મોદી-મોદીના નારા લગાવતા ઢોલ-નગારા વગાડવામાં આવ્યા હતા. તેમણે લોકોનો આભાર માન્યો અને લાઈનમાં ઉભા રહીને મતદાન કર્યું. તેમણે ‘લોકશાહીના તહેવાર’ માટે મતદારો અને ચૂંટણી પંચનો આભાર માન્યો હતો. આ પછી તેઓ મતદાન મથક પાસે તેમના મોટા ભાઈ સોમા મોદીના ઘરે ગયા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published.