news

ગોવા: બ્રિટિશ મહિલાની ફરિયાદ પર ડાબોલિમ એરપોર્ટ ડિરેક્ટરને નોટિસ, એક કર્મચારીને સસ્પેન્ડ

ગોવા એરપોર્ટ: એરપોર્ટ ડિરેક્ટરે કહ્યું કે આ કેસમાં ગ્રાઉન્ડ હેન્ડલિંગ એજન્સીના એક કર્મચારીને સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યો છે, જ્યારે અન્ય બે કર્મચારીઓની એન્ટ્રી પરમિટ રદ કરવામાં આવી છે.

ગોવા એરપોર્ટ સ્ટાફ માટે બ્રિટિશ મહિલાની ફરિયાદ: ગોવા સ્ટેટ કમિશન ફોર પર્સન્સ વિથ ડિસેબિલિટીએ વ્હીલચેર સેવા પૂરી પાડવા માટે 4,000 રૂપિયા વસૂલવાના બ્રિટિશ મહિલાના આરોપની ગંભીર નોંધ લીધી છે. આ આરોપના આધારે કમિશને મંગળવારે ડબોલિમ એરપોર્ટના બે કર્મચારીઓને નોટિસ પાઠવી હતી.

એરપોર્ટ ડિરેક્ટરે કહ્યું કે આ મામલે ગ્રાઉન્ડ હેન્ડલિંગ એજન્સીના એક કર્મચારીને સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યો છે, જ્યારે અન્ય બે કર્મચારીઓની એન્ટ્રી પરમિટ રદ કરવામાં આવી છે. તે જ સમયે, અર્ધ-ન્યાયિક સંસ્થાએ એરપોર્ટ ડાયરેક્ટરને 13 ફેબ્રુઆરી સુધીમાં સમગ્ર મામલામાં કાર્યવાહીનો અહેવાલ રજૂ કરવા જણાવ્યું છે.

આ ઘટના 29 જાન્યુઆરીએ લંડન પરત ફરતી વખતે બની હતી

બ્રિટન સ્થિત કેથરિન ફ્રાન્સિસ વુલ્ફી (62), જે ગતિશીલતામાં ક્ષતિગ્રસ્ત યુકેની રહેવાસી છે, તેણે 29 જાન્યુઆરીએ ગોવાથી લંડનના ગેટવિક એરપોર્ટ પર મુસાફરી કરતી વખતે તેની સાથે બનેલી ઘટનાને વર્ણવતા, એરપોર્ટ ડિરેક્ટર તેમજ ગોવા પોલીસના ડિરેક્ટર જનરલને ફરિયાદ કરી હતી. (DGP) અને ગોવા સ્ટેટ કમિશન ફોર પર્સન્સ વિથ ડિસેબિલિટીઝ.

વ્હીલચેર લઈને બે સ્ટાફે આ ધમકી આપી હતી

કેથરિન વતી ફરિયાદ કરનાર મિખાઇલ વસંતે જણાવ્યું હતું કે જ્યારે કેથરિન ડાબોલિમ એરપોર્ટ પર પહોંચી ત્યારે મેનેજરે તેને વ્હીલચેર અને સામાન લઈ જવા માટે બે લોકોને મદદ કરી હતી. ફરિયાદ અનુસાર, બંનેએ કેથરીનને એરપોર્ટની અંદર એક જગ્યાએ રોકી અને પૈસાની માંગણી કરી. તેણે વ્હીલચેર સેવા માટે કેથરીન પાસેથી 4,000 રૂપિયાની માંગણી કરી હતી. બંનેને ફ્લાઈટમાં લઈ જવાને બદલે પૈસા નહીં આપે તો ત્યાં જ છોડી દેવાની ધમકી આપી હતી.

ગોવા સ્ટેટ કમિશન ફોર પર્સન્સ વિથ ડિસેબિલિટીઝ એ તાત્કાલિક પગલાં દર્શાવ્યા

ગોવા સ્ટેટ કમિશન ફોર પર્સન્સ વિથ ડિસેબિલિટીએ આ ફરિયાદને ગંભીરતાથી લીધી અને તેની નોટિસમાં સ્પષ્ટપણે જણાવ્યું કે આ વિકલાંગ વ્યક્તિઓના અધિકારો અધિનિયમ, 2016નું સ્પષ્ટ ઉલ્લંઘન છે. મોડી સાંજે એરપોર્ટ ડાયરેક્ટર એસ. VT ધનમેજય રાવ દ્વારા જારી કરાયેલા નિવેદન અનુસાર, ટ્રોલી રીટ્રીવિંગ એજન્સીના એક કર્મચારીને સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યો છે જ્યારે અન્ય બે કર્મચારીઓની એરપોર્ટમાં પ્રવેશવાની પરમિટ રદ કરવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.