news

જીત બાદ અભિનંદન આપવા રાષ્ટ્રપતિ દ્રૌપદી મુર્મુના ઘરે પહોંચ્યા PM મોદી, કહ્યું- ‘ભારતે રચ્યો ઈતિહાસ’

રાષ્ટ્રપતિ દ્રૌપદી મુર્મુની જીત બાદ દિલ્હીમાં બીજેપી હેડક્વાર્ટરની બહાર મોટી સંખ્યામાં લોકો એકઠા થયા હતા અને ઉજવણી કરી રહ્યા હતા. દેશના વર્તમાન રાષ્ટ્રપતિ રામનાથ કોવિંદનો કાર્યકાળ 24 જુલાઈએ પૂરો થશે અને નવા રાષ્ટ્રપતિ 25 જુલાઈએ શપથ લેશે.

નવી દિલ્હીઃ રાષ્ટ્રપતિ દ્રૌપદી મુર્મુ વિપક્ષના ઉમેદવાર યશવંત સિંહાને મોટા અંતરથી હરાવીને દેશના 15મા રાષ્ટ્રપતિ બન્યા છે. આ જીત બાદ વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી દ્રૌપદી મુર્મુને અભિનંદન આપવા તેમના ઘરે પહોંચ્યા હતા. તેમની સાથે ભાજપ અધ્યક્ષ જેપી નડ્ડા પણ હતા. બંનેએ દ્રૌપદી મુર્મુને શુભેચ્છા પાઠવી હતી. દ્રૌપદી મુર્મુ દેશની પ્રથમ મહિલા આદિવાસી રાષ્ટ્રપતિ બની છે. ત્રીજા રાઉન્ડ પછી જ તેણે 50 ટકાનો આંકડો પાર કર્યો. આ જીત બાદ તેમના ગૃહ રાજ્ય ઓડિશા સહિત સમગ્ર દેશમાં ઉજવણી કરવામાં આવી રહી છે.

વડાપ્રધાને પણ દ્રૌપદી મુર્મુને ટ્વિટ કરીને અભિનંદન પાઠવ્યા હતા. તેણે લખ્યું, ‘ભારતે ઈતિહાસ રચ્યો છે. એવા સમયે જ્યારે 1.3 અબજ ભારતીયો આઝાદીનો અમૃત ઉત્સવ ઉજવી રહ્યા છે, પૂર્વ ભારતના દૂરના ભાગમાં જન્મેલી આદિવાસી સમુદાયમાંથી ભારતની પુત્રી આપણા રાષ્ટ્રપતિ તરીકે ચૂંટાઈ આવી છે! આ સિદ્ધિ બદલ શ્રીમતી દ્રૌપદી મુર્મુજીને અભિનંદન.”

ગૃહમંત્રી અમિત શાહે પણ રાષ્ટ્રપતિ દ્રૌપદી મુર્મુને ટ્વિટ કરીને અભિનંદન પાઠવ્યા છે. તેમણે કહ્યું કે, “NDAના ઉમેદવાર શ્રીમતી દ્રૌપદી મુર્મુજીની ચૂંટણી, જે એક ખૂબ જ સામાન્ય આદિવાસી પરિવારમાંથી આવે છે, તે સમગ્ર દેશ માટે ખૂબ જ ગૌરવની ક્ષણ છે, હું તેમને અભિનંદન આપું છું. આ જીત અંત્યોદય અને આદિવાસી સમાજના સંકલ્પને પૂર્ણ કરશે. “સશક્તિકરણની દિશામાં એક સીમાચિહ્નરૂપ.

વર્તમાન રાષ્ટ્રપતિ રામનાથ કોવિંદે પણ દ્રૌપદી મુર્મુને અભિનંદન પાઠવ્યા છે. “ભારતના 15માં રાષ્ટ્રપતિ તરીકે ચૂંટાવા બદલ શ્રીમતી દ્રૌપદી મુર્મુજીને હૃદયપૂર્વક અભિનંદન અને શુભેચ્છાઓ,” તેમણે કહ્યું.

તે જ સમયે, બીજેપી અધ્યક્ષ જેપી નડ્ડાએ લખ્યું, “દેશના 15માં રાષ્ટ્રપતિ તરીકે ચૂંટાવા પર શ્રીમતી દ્રૌપદી મુર્મુ જીને હૃદયપૂર્વક અભિનંદન. આદિવાસી સમાજની મહિલાનું રાષ્ટ્રપતિ પદ સુધી પહોંચવું દેશ માટે એક સુવર્ણ ક્ષણ છે, મને ખાતરી છે. કે તમારા રાષ્ટ્રને વહીવટી અને સામાજિક કાર્યની કાર્યક્ષમતા અને અનુભવનો પુષ્કળ લાભ મળશે.

તમને જણાવી દઈએ કે દ્રૌપદી મુર્મુએ ત્રીજા રાઉન્ડ બાદ જ 50 ટકાનો આંકડો પાર કર્યો હતો. જોકે, બીજા રાઉન્ડની મત ગણતરી બાકી છે. ભારતના રાષ્ટ્રપતિ માત્ર રાજ્યના વડા જ નથી પણ ભારતીય સશસ્ત્ર દળોના સર્વોચ્ચ કમાન્ડર અને દેશના પ્રથમ નાગરિક પણ છે. દ્રૌપદી દેશના બીજા મહિલા રાષ્ટ્રપતિ છે, તેમના પહેલા પ્રતિભા પાટીલ દેશના રાષ્ટ્રપતિ પદ પર રહી ચૂક્યા છે.

રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણીમાં 17 સાંસદોએ NDAના ઉમેદવાર દ્રૌપદી મુર્મુની તરફેણમાં ક્રોસ વોટિંગ કર્યું હતું. દ્રૌપદી મુર્મુના ગૃહ રાજ્ય ઓડિશા અને તેમના વતન પરિણામોની ઔપચારિક જાહેરાત પહેલા જ તેમની જીતની ઉજવણી કરવાનું શરૂ કર્યું.

દ્રૌપદી મુર્મુની જીત બાદ દિલ્હીમાં બીજેપી હેડક્વાર્ટરની બહાર મોટી સંખ્યામાં લોકો એકઠા થયા હતા અને ઉજવણી કરી રહ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published.