news

જો બિડેને વડાપ્રધાન મોદીને અમેરિકા આવવાનું આમંત્રણ આપ્યું, જાણો ક્યારે થઈ શકે છે આ મુલાકાત

ભારત આ વર્ષે G-20 સંબંધિત અનેક કાર્યક્રમોનું પણ આયોજન કરી રહ્યું છે, જેમાં સપ્ટેમ્બરમાં યોજાનાર સમિટનો પણ સમાવેશ થાય છે. આ કોન્ફરન્સમાં અન્યો સાથે અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેન પણ ભાગ લેશે.

જો બિડેને પીએમ મોદીને આમંત્રણ આપ્યું: યુએસ પ્રમુખ જો બિડેનના આમંત્રણ પર, વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી (પીએમ મોદી) આ ઉનાળામાં અમેરિકાની મુલાકાત લઈ શકે છે. પીટીઆઈ-ભાષા દ્વારા પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, માનવામાં આવે છે કે બિડેને મોદીને દેશની સરકારી મુલાકાત માટે આમંત્રણ આપ્યું છે.

સૂત્રોએ નામ ન આપવાની શરતે જણાવ્યું હતું કે સૈદ્ધાંતિક રીતે આમંત્રણ સ્વીકારવામાં આવ્યું છે અને બંને પક્ષોના અધિકારીઓ હવે મુલાકાત માટે સંભવિત તારીખો પર પરસ્પર ચર્ચા કરી રહ્યા છે. સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે યોજના પર ચર્ચા હજુ પ્રાથમિક તબક્કામાં છે.

મોદી જૂન અને જુલાઈમાં અમેરિકા જઈ શકે છે

બંને પક્ષોના અધિકારીઓ જૂન અને જુલાઈમાં યોગ્ય તારીખો શોધી રહ્યા છે. તે સમયે યુએસ હાઉસ ઓફ રિપ્રેઝન્ટેટિવ્સ અને સેનેટના સત્રો જ ચાલતા હશે એટલું જ નહીં, પરંતુ વડા પ્રધાન મોદી પાસે કોઈ પૂર્વ નિર્ધારિત સ્થાનિક અથવા આંતરરાષ્ટ્રીય કાર્યક્રમો પણ નથી. રાજ્યની મુલાકાત ઓછામાં ઓછા થોડા દિવસો ચાલશે અને તેમાં અન્ય બાબતોની સાથે યુએસ કોંગ્રેસના સંયુક્ત સત્રને સંબોધન અને વ્હાઇટ હાઉસ ખાતે રાજ્ય રાત્રિભોજનનો સમાવેશ થાય તેવી અપેક્ષા છે.

આમંત્રણ ક્યારે આપવામાં આવ્યું હતું?

જોકે આ આમંત્રણ ક્યારે આપવામાં આવ્યું હતું અને બિડેન વતી વડાપ્રધાન કાર્યાલયને આ અંગત આમંત્રણ કોણે આપ્યું હતું તેની માહિતી સૂત્રોએ આપી નથી. બિડેને ગયા વર્ષે ડિસેમ્બરમાં ફ્રાન્સના રાષ્ટ્રપતિ ઇમેન્યુઅલ મેક્રોનને તેમના પ્રથમ સ્ટેટ ડિનરમાં હોસ્ટ કર્યા હતા.

પીએમ મોદી જી-20 અને વિધાનસભા ચૂંટણીમાં વ્યસ્ત રહેશે

ભારત આ વર્ષે G-20 સંબંધિત અનેક કાર્યક્રમોનું પણ આયોજન કરી રહ્યું છે, જેમાં સપ્ટેમ્બરમાં યોજાનાર સમિટનો પણ સમાવેશ થાય છે. જેમાં અન્યો સાથે જો બિડેન પણ ભાગ લેશે. G-20 સિવાય, PM મોદી પાસે વર્ષના બીજા ભાગમાં પૂર્ણ કરવા માટે ઘણી સ્થાનિક અને આંતરરાષ્ટ્રીય પ્રતિબદ્ધતાઓ છે. આ સાથે જ આ વર્ષના અંતમાં તેઓ ઘણા રાજ્યોની વિધાનસભા ચૂંટણીમાં પાર્ટીના પ્રચારની જવાબદારી પણ સંભાળશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.