news

‘વ્હાઈટ હાઉસમાં તમને મારી જરૂર છે’, ગીતકાર જાવેદ અખ્તરે મિશેલ ઓબામાને વિનંતી કરી

જાવેદ અખ્તરે મિશેલ ઓબામાને અપીલ કરી: ભારતીય ગીતકાર જાવેદ અખ્તરે અમેરિકાની ભૂતપૂર્વ ફર્સ્ટ લેડી મિશેલ ઓબામાને વ્હાઇટ હાઉસ પરત ફરવાની ભાવનાત્મક અપીલ કરી છે. તેણે કહ્યું કે દુનિયાને તમારી જરૂર છે.

જાવેદ અખ્તરે મિશેલ ઓબામાને અપીલ કરી: “પ્રિય મિશેલ ઓબામા, હું તમારો યુવાન ઉન્મત્ત ચાહક નથી, પરંતુ ભારતના 77 વર્ષીય લેખક અને કવિ છું…” આ શબ્દો ભારતના પ્રખ્યાત ગીતકાર જાવેદ અખ્તરના છે. તેણે અમેરિકાની પૂર્વ ફર્સ્ટ લેડી મિશેલ ઓબામાને આ લાગણીસભર વાતો લખી છે. અમેરિકાના પૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ બરાક ઓબામાની પત્ની મિશેલ ઓબામાએ એક ટ્વીટ કરીને તેમના પ્રવાસ ધ લાઈટ વી કેરીની જાહેરાત કરી હતી. આ ટ્વીટના જવાબમાં ગુરુવારે (6 ઓક્ટોબર) બોલિવૂડના ગીતકાર જાવેદ અખ્તરે તેમને ભાવનાત્મક અપીલ કરી હતી. ગીતકાર અખ્તરે મિશેલ ઓબામાને વ્હાઇટ હાઉસ પરત ફરવાની અપીલ કરી છે. આ અપીલ સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ વાયરલ થઈ રહી છે.

મિશેલના ટ્વિટ પર ભાવુક

અમેરિકાના ભૂતપૂર્વ પ્રમુખ બરાક ઓબામાના પત્ની મિશેલ ઓબામાએ બુધવારે 5 ઓક્ટોબરે એક ટ્વીટ કરીને તેમના પ્રવાસ ધ લાઈટ વી કેરીની જાહેરાત કરી હતી. આ ટ્વીટના જવાબમાં ભારતના ગીતકાર જાવેદ અખ્તરે તેમને ભાવનાત્મક અપીલ કરી હતી. બોલિવૂડ ગીતકાર અખ્તરે અમેરિકાની પૂર્વ ફર્સ્ટ લેડી મિશેલ ઓબામાને વ્હાઇટ હાઉસમાં પાછા ફરવાનો રસ્તો શોધવાની અપીલ કરી છે. તેણે ટ્વીટ કર્યું, “મૅમ કૃપા કરીને મારી વાતને ગંભીરતાથી લો; વ્હાઇટ હાઉસમાં માત્ર અમેરિકા જ નહીં, દુનિયાને તમારી જરૂર છે. તમારે આ જવાબદારીમાંથી શરમાવું જોઈએ નહીં.” ગીતકાર જાવેદ અખ્તરે પણ તેમના ટ્વીટમાં કહ્યું, “પ્રિય મિશેલ ઓબામા, હું તમારો યુવાન ઉન્મત્ત ચાહક નથી, પરંતુ ભારતનો 77 વર્ષનો લેખક અને કવિ છું. આશા છે કે કોઈપણ ભારતીય મારું નામ જાણતો હશે. જાવેદ અખ્તરે જવાબમાં તે લાગણી છલકાઈ છે. મિશેલ ઓબામાના ટ્વીટ પર.

મિશેલની ધ લાઈટ વી કેરી

મિશેલ ઓબામાએ બુધવારે 5 ઓક્ટોબરે તેમના ‘ધ લાઈટ વી કેરી’ પ્રવાસ વિશે એક ટ્વિટ કર્યું હતું. આમાં તેણે માહિતી આપી છે કે આ ટૂરમાં તે પોતાની અંગત વાતો શેર કરશે. તેમના પ્રવાસમાં વોશિંગ્ટન ડીસી, ફિલાડેલ્ફિયા, એટલાન્ટા, શિકાગો, સાન ફ્રાન્સિસ્કો અને લોસ એન્જલસનો સમાવેશ થશે. તેમના પ્રવાસને એલેન ડીજેનેરેસ, ગેલ કિંગ, એલિઝાબેથ એલેક્ઝાન્ડર, કોનન ઓ’બ્રાયન જેવી હસ્તીઓ વિવિધ રાજ્યોમાં હોસ્ટ કરશે.

જાન્યુઆરી 2017 માં, મિશેલ ઓબામાએ ઓવલ ઓફિસમાં ભૂતપૂર્વ યુએસ પ્રમુખ પતિ બરાક ઓબામાના બીજા કાર્યકાળના અંતે વ્હાઇટ હાઉસ છોડી દીધું હતું. યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સની પ્રથમ મહિલાનું પદ સંભાળનાર તે પ્રથમ આફ્રિકન-અમેરિકન મહિલા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.