news

‘દેશની સાંસ્કૃતિક એકતા અને અખંડિતતાનું ધ્યાન રાખવું જરૂરી છે’ – NHRCના વડા અરુણ કુમાર મિશ્રા

NHRC: NHRCના વડા અરુણ કુમાર મિશ્રાએ કાર્યક્રમ દરમિયાન કહ્યું હતું કે ભાષાઓ કોઈ પણ દેશની સંસ્કૃતિને બચાવવા અને પ્રોત્સાહન આપવામાં મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવે છે.

અરુણ કુમાર મિશ્રા દેશની એકતા પર: ભારતના રાષ્ટ્રીય માનવાધિકાર આયોગના અધ્યક્ષ જસ્ટિસ (નિવૃત્ત) અરુણ કુમાર મિશ્રાએ શુક્રવારે કહ્યું કે આપણે આપણી દિનચર્યામાં હિન્દી અને અન્ય ભાષાઓનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. અધ્યક્ષ ન્યાયાધીશ અરુણ કુમારે કહ્યું કે દેશની “સાંસ્કૃતિક એકતા અને અખંડિતતા” માટે દૈનિક જીવનમાં હિન્દી અને અન્ય ભારતીય ભાષાઓના ઉપયોગને પ્રોત્સાહન આપીને જીવંત રાખવા જરૂરી છે. તેમણે કહ્યું કે આપણે આપણા દેશની સાંસ્કૃતિક એકતા અને અખંડિતતાનું ખાસ ધ્યાન રાખવું જોઈએ. જેના માટે આપણે આપણી ભારતીય ભાષાઓને મહત્વ આપવું જોઈએ.

અરુણ કુમાર મિશ્રા શુક્રવારે અહીં સપ્ટેમ્બર 2022 માં હિન્દી પખવાડા દરમિયાન આયોજિત વિવિધ સ્પર્ધાઓના 33 વિજેતાઓને ઇનામ આપવા માટે આયોજિત કાર્યક્રમને સંબોધિત કરી રહ્યા હતા. જ્યાં તેમણે દેશની સાંસ્કૃતિક એકતા અને અખંડિતતાનો મુદ્દો ઉઠાવ્યો હતો. મિશ્રાએ લોકોને હિન્દીનો પ્રચાર કરવા ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું.

ભાષાઓને મહત્વ આપવું જોઈએ
જસ્ટિસ અરુણ કુમાર મિશ્રાએ કાર્યક્રમ દરમિયાન કહ્યું હતું કે દેશની સંસ્કૃતિને બચાવવા અને પ્રોત્સાહન આપવામાં ભાષાઓ મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવે છે. તેથી, દેશની સાંસ્કૃતિક એકતા અને અખંડિતતા માટે આપણા રોજિંદા જીવનમાં હિન્દી અને અન્ય ભારતીય ભાષાઓના ઉપયોગને પ્રોત્સાહન આપીને જીવંત રાખવા જરૂરી છે, એમ તેમણે ઉમેર્યું. આ સાથે આપણે આપણી ભાષાઓને મહત્વ આપવું જોઈએ.

મિશ્રાએ લોકોને એમ પણ કહ્યું હતું કે જ્યારે વિદેશોમાં આપણી સંસ્કૃત ભાષા અને ભારતીય સાહિત્યનો લાભ લેવામાં આવી રહ્યો છે ત્યારે આપણે આપણી ભાષાઓ દ્વારા આપણી સાંસ્કૃતિક એકતા અને અખંડિતતાની રક્ષા કરવી અને વિશ્વ સમક્ષ તેનો પ્રચાર કરવો જરૂરી છે. મળતી માહિતી મુજબ, આ કાર્યક્રમમાં આયોગના સભ્ય અરુણ કુમાર ઉપરાંત આયોગના મહાસચિવ શ્રી રાજીવ જૈન, શ્રી ડી.કે. સિંઘ, અનિતા સિંહા સહિત અન્ય અધિકારીઓ અને કર્મચારીઓ ઉપસ્થિત રહ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published.