news

ગુજરાત ચૂંટણી: ગુજરાતના હીરા ઉદ્યોગપતિ ભાજપમાં જોડાયા, કર્મચારીઓને AAPના પ્રચારથી દૂર રહેવા આદેશ

ગુજરાત સમાચાર: સુરતના હીરા વેપારી દિલીપ ધાપા મંગળવારે સાંજે ભાજપના રાજ્ય મુખ્યાલય ‘શ્રી કમલમ’ ખાતે પાર્ટીમાં જોડાયા હતા.

ગુજરાત ચૂંટણી 2022: ગુજરાતમાં વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલા સત્તારૂઢ ભાજપ સરકારે રાજકીય બોર્ડ નાખવાનું શરૂ કરી દીધું છે. પાર્ટી ચૂંટણી પહેલા ભાજપમાં વધુને વધુ લોકોને સામેલ કરીને પોતાના મૂળિયા મજબૂત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે. આ એપિસોડમાં 28 સપ્ટેમ્બર મંગળવારના રોજ સુરતના ડાયમંડ મર્ચન્ટ દિલીપ ધામાને ભાજપનું સભ્યપદ આપવામાં આવ્યું હતું.

હીરાના વેપારીઓ, જેમણે તેમના કર્મચારીઓને ગુજરાતમાં આમ આદમી પાર્ટી (AAP) માટે પ્રચાર કરતા અટકાવ્યા છે, તેઓ આ વર્ષના અંતમાં યોજાનારી વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલા ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP)માં જોડાયા છે. આ પગલાની ટીકા કરતા આમ આદમી પાર્ટીના રાષ્ટ્રીય કન્વીનર અને દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે દાવો કર્યો હતો કે ભાજપ લોકોની ઈચ્છાને દબાવવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે.

ભાજપના પ્રદેશ અધ્યક્ષે આ નિવેદન આપ્યું હતું

સુરતના હીરા વેપારી દિલીપ ધાપાએ મંગળવારે સાંજે ભાજપના પ્રદેશ મુખ્યાલય ‘શ્રી કમલમ’ ખાતે પાર્ટીનું સભ્યપદ લીધું હતું. ગુજરાત રાજ્ય બીજેપી અધ્યક્ષ સીઆર પાટીલે તેમના ટ્વિટર હેન્ડલ પરથી ધાપા પાર્ટીમાં જોડાવાની તસવીર શેર કરી છે. પાટીલે ટ્વીટ કર્યું, “મેં શ્રીકલમ ખાતે સુરતના હીરાના વેપારી દિલીપ ધાપાનું ભાજપમાં સ્વાગત કર્યું. તેણે તેના ફેક્ટરીના કામદારોને રેવાડી વિક્રેતા પક્ષ માટે પ્રચાર કરતા અટકાવ્યા અને ચેતવણી આપી કે જે કોઈ આવું કરશે તેને બરતરફ કરવામાં આવશે. તેમણે આ પગલું સ્વેચ્છાએ લીધું હતું.” AAPના રાષ્ટ્રીય કન્વીનર અરવિંદ કેજરીવાલે જો ગુજરાતમાં સત્તા પર આવશે તો લોકો માટે ઘણી મફત યોજનાઓ શરૂ કરવાનું વચન આપ્યું છે. બીજેપી તેમના વચનોને ‘રેવાડી’ અથવા ફ્રીબીઝ ગણાવી રહી છે.

AAPએ ભાજપ પર પ્રહારો કર્યા

AAPના રાષ્ટ્રીય મહાસચિવ ઇસુદાન ગઢવીએ જણાવ્યું હતું કે લોકશાહીમાં લોકો પોતાનો મનપસંદ પક્ષ પસંદ કરવા માટે સ્વતંત્ર છે. પ્રજાનો હક છીનવનાર અને કર્મચારીઓને નોકરીમાંથી કાઢી મુકવાની ચીમકી આપીને શું તમે ગુજરાતમાં ગુંડા રાજ લાવવા માંગો છો. ભાજપ પર પ્રહાર કરતા તેમણે કહ્યું કે તમે આવી ક્ષુદ્ર માનસિકતા ક્યાંથી લાવો છો? એક તરફ તમે લોકોને નોકરી આપી શકતા નથી. હવે, તમારા હેઠળ ગુજરાતીઓ તેમની હાલની નોકરીઓ ગુમાવી રહ્યા છે. ગઢવીએ કહ્યું કે ગુજરાતીઓએ જાગવાનો સમય આવી ગયો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.