news

“તત્કાલ મંજૂર કરો”: દિલ્હી સરકારે એલજીને શિક્ષકોની ફિનલેન્ડ તાલીમની ફાઇલ ફરીથી મોકલી

દિલ્હી સરકારે કહ્યું છે કે ઉપરાજ્યપાલ શિક્ષકોની તાલીમમાં અવરોધ ન બને, સુપ્રીમ કોર્ટના આદેશનું પાલન કરવું પડશે.

નવી દિલ્હી: ફિનલેન્ડમાં શિક્ષકોને તાલીમ આપવા માટે દિલ્હી સરકારે લેફ્ટનન્ટ ગવર્નર વીકે સક્સેનાને ફરીથી ફાઇલ મોકલી છે. સરકારે એલજીને કહ્યું છે કે શિક્ષકોની તાલીમમાં અવરોધ ન બને, તાત્કાલિક મંજૂરી આપો. દિલ્હી સરકારે કહ્યું છે કે, ‘લેફ્ટનન્ટ ગવર્નરે સુપ્રીમ કોર્ટના આદેશનું પાલન કરવું પડશે.’

દિલ્હી સરકારે કહ્યું છે કે, ‘LG દ્વારા દિલ્હી સરકારની તમામ ફાઇલો માંગવી એ સુપ્રીમ કોર્ટના આદેશની વિરુદ્ધ છે. ગરીબોના શિક્ષણને અવરોધવું એ એલજીની સામંતવાદી વિચારસરણી છે.

દિલ્હીના નાયબ મુખ્યમંત્રી અને શિક્ષણ મંત્રી મનીષ સિસોદિયાએ ટ્વીટ કરીને માહિતી આપી છે કે દિલ્હી સરકારના શિક્ષકોને ટ્રેનિંગ માટે ફિનલેન્ડ મોકલવાનો પ્રસ્તાવ ફરીથી એલજીને મોકલવામાં આવ્યો છે.

ખાદી અને ગ્રામોદ્યોગ આયોગમાં વહીવટી કાર્યકાળ બાદ વીકે સક્સેનાને ગયા વર્ષે આ પદ પર નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા હતા. પંચમાં તેમણે વાર્ષિક કેલેન્ડરમાં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીનો ફોટો છાપ્યો હતો, જેના પર વિવાદ ઊભો થયો હતો.

દિલ્હીના લેફ્ટનન્ટ ગવર્નર અને દિલ્હી સરકાર વચ્ચેની ખેંચતાણ આજે ફરી ઉગ્ર બની છે. લેફ્ટનન્ટ ગવર્નર વીકે સક્સેનાએ મુખ્ય પ્રધાન અરવિંદ કેજરીવાલને પત્ર લખીને તેમના વિશેના “સંપૂર્ણ ભ્રામક, અસત્ય અને બદનક્ષીભર્યા નિવેદન”ની નિંદા કરી હતી. સક્સેનાએ ચાર પાનાના આકરા પત્રમાં લખ્યું છે કે, “એલજી કોણ છે અને તે ક્યાંથી આવ્યા હતા” વગેરેનો જવાબ જો તમે આકસ્મિક રીતે ભારતના બંધારણનો સંદર્ભ લો છો તો આપી શકાય છે. લાયક નથી, કારણ કે તેઓ સ્પષ્ટપણે ખૂબ જ છે. નીચા ધોરણ.”

આ પત્રમાં મુખ્યત્વે અરવિંદ કેજરીવાલના આરોપનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે લેફ્ટનન્ટ ગવર્નરે ફિનલેન્ડમાં શિક્ષકોની પ્રશિક્ષણ યાત્રા અટકાવી દીધી છે અને AAP ધારાસભ્યોને મળવાનો ઇનકાર કર્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.