news

ફતેહ દિવસ: સંયુક્ત કિસાન મોરચા 19 નવેમ્બરે ‘ફતહ દિવસ’ ઉજવશે, 26 નવેમ્બરે પણ કૂચ કરવાની જાહેરાત

સંયુક્ત કિસાન મોરચા સમાચાર: યુનાઈટેડ કિસાન મોરચાએ 26 નવેમ્બરે દેશભરમાં રાજભવન તરફ કૂચ કરવાની જાહેરાત કરી છે અને આરોપ લગાવ્યો છે કે ખેડૂતોની પડતર માંગણીઓ પર કેન્દ્રના આશ્વાસનો પૂરા થયા નથી.

સંયુક્ત કિસાન મોરચા ફતેહ દિવસ: સંયુક્ત કિસાન મોરચાએ 19 નવેમ્બરને ‘ફતેહ દિવસ’ તરીકે ઉજવવાની જાહેરાત કરી છે. ખેડૂત નેતા દર્શન પાલે ગુરુવારે (17 નવેમ્બર) કહ્યું કે 19 નવેમ્બરને વિજય દિવસ તરીકે ઉજવવામાં આવશે કારણ કે ગયા વર્ષે આ દિવસે કેન્દ્ર સરકારે વિવાદાસ્પદ કૃષિ કાયદાઓને પાછો ખેંચવાનો આદેશ આપ્યો હતો.

યુનાઈટેડ કિસાન મોરચાના નેતા દર્શન પાલે કહ્યું કે 8મી ડિસેમ્બરે કરનાલમાં યુનાઈટેડ કિસાન મોરચાની બેઠક યોજાશે અને ખેડૂત આંદોલનના આગળના તબક્કા અંગે નિર્ણય લેવામાં આવશે. ખેડૂતોની પડતર માંગણીઓ પર કેન્દ્રના આશ્વાસનો પૂરા થયા નથી તેવા આક્ષેપ સાથે, યુનાઇટેડ કિસાન મોરચાએ 26મી નવેમ્બરે દેશભરમાં રાજભવન સુધી કૂચ કરવાની પણ જાહેરાત કરી છે.

ખેડૂતોએ 2020માં આંદોલન શરૂ કર્યું હતું

નોંધપાત્ર રીતે, ખેડૂતોએ ત્રણ કૃષિ કાયદાના વિરોધમાં દિલ્હીની સરહદો પર આંદોલન કર્યું હતું. ખેડૂતોએ નવેમ્બર 2020માં આંદોલન શરૂ કર્યું હતું. આ આંદોલન દરમિયાન મોટી સંખ્યામાં ખેડૂતોના મોત પણ થયા હતા. ખેડૂત આંદોલનના લગભગ એક વર્ષ પછી, વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગુરુપુરબના શુભ અવસર પર 2021 માં ત્રણ કૃષિ કાયદાઓને નાબૂદ કરવાની જાહેરાત કરી હતી.

પીએમ મોદીએ કાયદો પાછો ખેંચવાની જાહેરાત કરી હતી

રાષ્ટ્રને સંબોધિત કરતી વખતે પીએમ મોદીએ દાવો કર્યો હતો કે આ કાયદાથી ખેડૂતોને ફાયદો થયો હોત. તેમણે કહ્યું હતું કે હું દેશની માફી માંગુ છું, કારણ કે એવું લાગે છે કે અમારા પ્રયાસોમાં થોડીક ઉણપ હતી, જેના કારણે અમે કેટલાક ખેડૂતોને મનાવવામાં અસમર્થ રહ્યા.

ખેડૂતોએ આંદોલન છેડ્યું હતું

તેમણે કહ્યું હતું કે હું દરેકને એ જાહેર કરવા માંગુ છું કે અમે આ કાયદાને રદ્દ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. મને આશા છે કે વિરોધ કરી રહેલા ખેડૂતો હવે તેમના ઘરે પાછા ફરશે, તેમના ખેતરોમાં પાછા ફરશે. પીએમ મોદીની આ જાહેરાત બાદ ખેડૂતોએ તેમનું આંદોલન (ખેડૂત વિરોધ) સમાપ્ત કરી દીધું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published.