news

Bharat Jodo Yatra: રાહુલ ગાંધીની ‘ભારત જોડો યાત્રા’ ઉત્તર પ્રદેશ જશે, પ્રિયંકાની ગેરહાજરીને કારણે લગાવવામાં આવી રહી હતી અટકળો

કોંગ્રેસની ભારત જોડો યાત્રા: રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે યુપીથી ભારત જોડો યાત્રા લગભગ 5 દિવસ લેશે. જોકે, રાહુલ સહમત થયા કે યુપીમાં વધુ સમય આપવો જોઈતો હતો, પરંતુ કહ્યું કે આનાથી યાત્રાના રૂટ પર અસર થશે.

Rahul Gandhi Bharat Jodo Yatra: કોંગ્રેસ સાંસદ રાહુલ ગાંધીની ભારત જોડો યાત્રાને કોંગ્રેસ દ્વારા દેશમાં સત્તા પર પાછા ફરવાના પ્રયાસ તરીકે જોવામાં આવી રહી છે. આ મુલાકાત દ્વારા રાહુલ ગાંધી લુપ્ત થવા તરફ આગળ વધી રહેલી કોંગ્રેસમાં નવો પ્રાણ પૂરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. રાહુલ ગાંધીની ભારત જોડો યાત્રાના રૂટ મેપમાં ફેરફાર થયા બાદ એવી અટકળો લગાવવામાં આવી રહી હતી કે તે ઉત્તર પ્રદેશ (યુપી) નહીં જાય. રાહુલ ગાંધીએ હવે આ અંગે સ્થિતિ સ્પષ્ટ કરી દીધી છે. રાહુલે સ્પષ્ટ કર્યું કે ભારત જોડો યાત્રા ઉત્તર પ્રદેશ જશે.

રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે યુપીથી ભારત જોડો યાત્રા લગભગ પાંચ દિવસ સુધી પસાર થશે. જોકે, રાહુલ સહમત થયા કે યુપીમાં વધુ સમય આપવો જોઈતો હતો, પરંતુ કહ્યું કે આનાથી યાત્રાના રૂટ પર અસર થશે. વાસ્તવમાં, ભારત જોડો યાત્રા પહેલા રાજસ્થાનથી યુપીમાં પ્રવેશવાની હતી, પરંતુ બાદમાં રૂટ બદલવામાં આવ્યો અને હવે દિલ્હી બાદ યુપીનો રૂટ આવશે. આ ફેરફારને કારણે એવી અટકળો લગાવવામાં આવી રહી હતી કે રાહુલ ગાંધીની ભારત જોડો યાત્રા યુપી નહીં જાય, જ્યારે પ્રિયંકા ગાંધી ત્યાં પ્રભારી છે. આ અટકળોને પણ બળ મળ્યું કારણ કે પ્રિયંકા ગાંધીએ હજુ સુધી આ યાત્રામાં ભાગ લીધો નથી.

અવગણના કરવામાં આવતા યુપી કોંગ્રેસના નેતાઓ નારાજ છે

વાસ્તવમાં રાહુલ ગાંધીની ભારત જોડો યાત્રાની શરૂઆતથી જ ઉત્તર પ્રદેશમાં કોંગ્રેસના નેતાઓ નારાજ હોવાનું કહેવાય છે. તેમની નારાજગીનું કારણ ન તો તેમને મુલાકાત વિશે માહિતી આપવી અને ન તો તેમને સામેલ થવા આમંત્રણ આપવાનું કહેવાય છે. પ્રિયંકા ગાંધી યુપી કોંગ્રેસના મહાસચિવ હોવાથી તેમની ટીમના સભ્યોએ આ અંગે પ્રિયંકા ગાંધીને પણ ફરિયાદ કરી હતી. યુપી કોંગ્રેસના ઘણા દિગ્ગજ નેતાઓ ફરી એકવાર અવગણના કરવામાં આવતા નારાજ છે.

યુપીને મહત્વ ન આપવાનું કારણ?

જાણકારોના મતે રાહુલ ગાંધીની ભારત જોડો યાત્રામાં દેશના સૌથી મોટા રાજ્ય પર ઓછું ધ્યાન આપવા પાછળનું કારણ એ છે કે કોંગ્રેસને અહીં પોતાનું રાજકીય ભવિષ્ય દેખાતું નથી. 1989થી યુપીમાં કોંગ્રેસનો પતન ચાલુ છે. કેન્દ્રમાં વર્ષોથી સત્તામાં હોવા છતાં કોંગ્રેસ યુપીમાં તેની કોર વોટબેંક એકઠી કરી શકી નથી. ગત વિધાનસભા ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસે પ્રિયંકાના માધ્યમથી યુપીમાં પાર્ટી બનાવવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો, પરંતુ આ દાવ પણ નિષ્ફળ ગયો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.