news

પીએમ મોદીની ગુજરાત મુલાકાત પહેલા આવતીકાલથી ભાજપનું સામાન્ય ચૂંટણી પ્રચાર શરૂ થશે

જેપી નડ્ડા, નીતિન ગડકરી, યોગી આદિત્યનાથ, શિવરાજ સિંહ ચૌહાણ, દેવેન્દ્ર ફડણવીસ સહિત ભાજપના ઘણા દિગ્ગજ નેતાઓ પ્રચાર મેદાનમાં ઉતરશે.

નવી દિલ્હી: ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી: ગુજરાતમાં ભાજપ સામાન્ય ચૂંટણી પ્રચાર શરૂ કરતી વખતે કાર્પેટ બોમ્બિંગ કરશે. રાજ્યની 82 બેઠકો પર કેન્દ્રીય મંત્રી, મુખ્યમંત્રી, રાજ્યના નેતાઓ ચૂંટણી પ્રચાર માટે એકસાથે આવશે. પીએમ નરેન્દ્ર મોદીની મુલાકાત પહેલા એક જ દિવસે અનેક વરિષ્ઠ નેતાઓ ચૂંટણી મેદાનમાં ઉતરી રહ્યા છે. પીએમ મોદી શનિવારથી ત્રણ દિવસ સુધી ગુજરાતમાં આઠ રેલીઓને સંબોધશે. આવતીકાલે શુક્રવારે એકસાથે 15 વરિષ્ઠ નેતાઓ પણ ચૂંટણી પ્રચાર માટે મેદાનમાં ઉતરશે.

પાર્ટી પ્રમુખ જેપી નડ્ડા નવસારી, અંકલેશ્વર અને રાજકોટ પશ્ચિમમાં ચૂંટણી સભાઓને સંબોધશે. નીતિન ગડકરી જામનગર ગ્રામ્ય, ભરૂચ અને સુરત જિલ્લામાં સભા કરશે. યુપીના સીએમ યોગી આદિત્યનાથ મોરબી જિલ્લાના વાંકાનેર, ઝઘડિયા અને ચોરાસીમાં રેલી કરશે. મધ્યપ્રદેશના સીએમ શિવરાજ સિંહ ચૌહાણ, આસામના સીએમ હિમંતા બિસ્વા સરમા, મહારાષ્ટ્રના નાયબ મુખ્ય પ્રધાન દેવેન્દ્ર ફડણવીસ, યુપીના નાયબ મુખ્ય પ્રધાન બ્રજેશ પાઠક, પશ્ચિમ બંગાળમાં વિપક્ષના નેતા શુભેંદુ અધિકારી પણ પ્રચાર કરશે.

કેન્દ્રીય મંત્રી નરેન્દ્ર સિંહ તોમર, અનુરાગ ઠાકુર, ફગ્ગન સિંહ કુલસ્તે, જનરલ વીકે સિંહ, ડૉ. ભારતી પવાર, પ્રહલાદ પટેલ પણ બેઠક કરશે. એક જ દિવસે એકસાથે તમામ નેતાઓની બેઠક યોજીને ભાજપ ગુજરાતમાં મોટો સંદેશ આપવા માંગે છે. પાર્ટીને આશા છે કે આનાથી વાતાવરણ સર્જાશે.

આવતીકાલથી ત્રણ દિવસ બુથ સંપર્ક યાત્રા કાઢવામાં આવશે. આ યાત્રા સવારે વિસ્તારના મંદિરેથી શરૂ થશે. દિવસભર લોકોનો સંપર્ક કર્યા બાદ નેતા રાત્રી રોકાણ દરમિયાન કાર્યકરોને મળશે. કેન્દ્રીય મંત્રી પ્રહલાદ પટેલ રાજકોટ પશ્ચિમમાં, સાધ્વી નિરંજન જ્યોતિ દસાડામાં, ફગ્ગન સિંહ કુલસ્તે ડાંગમાં અને કપિલ પાટીલ વલસાડમાં રહેશે.

ભાજપના પ્રદેશ અધ્યક્ષ સીઆર પાટીલે પત્રકાર પરિષદમાં જણાવ્યું કે લોકશાહીના મહાન પર્વના પ્રથમ તબક્કાની 89 બેઠકોમાંથી રાષ્ટ્રીય સંગઠન, કેન્દ્રીય મંત્રીમંડળ, ભાજપ શાસિત રાજ્યોના મુખ્યમંત્રી અને નાયબ મુખ્યમંત્રી 82 બેઠકો પર ભારતીય જનતા પાર્ટીના ઉમેદવારોને સમર્થન.ગુજરાતની વિવિધ લોકસભા બેઠકોના કુલ 46 સાંસદો, ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી, મંત્રીઓ, પૂર્વ મુખ્યમંત્રીઓ, પૂર્વ નાયબ મુખ્યમંત્રીઓ, પૂર્વ નાયબ મુખ્યમંત્રીઓ સહિત કુલ 36 નેતાઓ કેબિનેટ મંત્રીઓ, રાજ્યના સાંસદો અને સંગઠનના પદાધિકારીઓ પ્રચાર કરશે અને જાહેર સભાઓને સંબોધશે.

પાટીલે કહ્યું કે ભારતીય જનતા પાર્ટીના નેતાઓ જાહેર સભાઓને સંબોધશે અને લોકોને દેશમાં બિન-ભાજપ અને ભાજપ શાસિત રાજ્યોની વાસ્તવિક તસવીર વિશે માહિતગાર કરશે.

સીઆર પાટીલે કહ્યું કે ભાજપના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ જેપી નડ્ડા, કેન્દ્રીય મંત્રીઓ નીતિન ગડકરી, નરેન્દ્ર તોમર, અનુરાગ ઠાકુર, જનરલ વીકે સિંહ, મનસુખભાઈ માંડવિયા, મધ્યપ્રદેશના મુખ્યમંત્રી શિવરાજ સિંહ ચૌહાણ, ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથ, આસામના મુખ્યમંત્રી હિમંતા બિસ્વા સરમા, મહારાષ્ટ્રના નાયબ મુખ્ય પ્રધાન દેવેન્દ્ર ફડણવીસ, પશ્ચિમ બંગાળમાં વિરોધ પક્ષના નેતા શુભેંદુ અધિકારી, ભાજપના રાષ્ટ્રીય યુવા મોરચાના પ્રમુખ તેજસ્વી સૂર્યા, લદ્દાખના સાંસદ જામ્યાંગ ત્સેરિંગ નામગ્યાલ પ્રચાર કરશે.

આ ઉપરાંત રાજ્યના મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલ, પૂર્વ મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણી, નાયબ મુખ્યમંત્રી નીતિન પટેલ, સાંસદ પરસોત્તમ રૂપાલા, પૂનમબેન માડમ, પૂર્વ કેબિનેટ મંત્રીઓ વજુભાઈ વાળા, આરસી ફાલ્દુ, ગણપત વસાવા, પરસોત્તમ સોલંકીએ પ્રચાર કર્યો હતો અને સમર્થનમાં જાહેર સભાઓને સંબોધી હતી. ભાજપના ઉમેદવારો કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.