news

લુધિયાણામાં આગ: લુધિયાણામાં ઊનના ગોદામમાં લાગી ભીષણ આગ, લાખોનો માલ ખાક

ફાયર બ્રિગેડ મોડી પહોંચતા સ્થાનિક લોકોએ જાતે આગ ઓલવવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. લોકો જાતે પાણીની ડોલ વડે આગ ઓલવવાનો પ્રયાસ કરતા રહ્યા. થોડી જ વારમાં આગ વધી ગઈ.

લુધિયાણા આગ: પંજાબના લુધિયાણામાં સ્થિત ઉનના ગોડાઉનમાં મંગળવારે (15 નવેમ્બર) ભીષણ આગ ફાટી નીકળી હતી. આગને કારણે ગોડાઉનમાં રાખેલો લાખોનો માલસામાન અને તેની સાથેની સ્વીફ્ટ કાર બળીને રાખ થઈ ગઈ હતી. આ આગની ઘટના શહેરના માયાપુરી વિસ્તારની છે. સુભાષ નગર ટાવર લાઇન નંબર 2માં વૂલન હોઝિયરીના ગોડાઉનમાં આગ લાગી હતી. હજુ સુધી આગ લાગવાનું કારણ જાણી શકાયું નથી.
આ ઘટના સવારે ત્રણ વાગ્યે બની હતી, જ્યારે વિસ્તારના લોકોએ જોયું કે ગોડાઉનમાંથી લાંબી જ્વાળાઓ નીકળી રહી છે, તેઓએ તરત જ ફાયર બ્રિગેડને જાણ કરી, ત્યારબાદ ફાયર બ્રિગેડ ઘટના સ્થળે પહોંચી અને આગને કાબૂમાં લેવાનું શરૂ કર્યું. પ્રયાસ માહિતી મળી ત્યાં સુધી ત્યાંના 3 વૂલન ગોડાઉનમાં ભીષણ આગ લાગી હતી. આસપાસના લોકોએ જણાવ્યું કે, ગોડાઉનની છત પર દસ-અગિયાર સિલિન્ડર પડ્યા છે.

ફાયર બ્રિગેડ મોડી પહોંચી
માહિતી મળતાં ફાયર બ્રિગેડ મોડી પહોંચી, જેના કારણે લોકોએ ફાયર બ્રિગેડની રાહ જોયા વગર આગ ઓલવવાનો પ્રયાસ કર્યો. લોકો જાતે પાણીની ડોલ વડે આગ ઓલવવાનો પ્રયાસ કરતા રહ્યા. થોડી જ વારમાં આગ વધી ગઈ. થોડીવાર બાદ ફાયર બ્રિગેડ આવી પહોંચી હતી. અત્યાર સુધીમાં લગભગ 7 થી 8 ફાયર બ્રિગેડની ગાડીઓ કામે લાગી છે અને આગ પર કાબૂ મેળવવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે. આગ એટલી ભીષણ છે કે આગના ધુમાડા શહેરમાં કેટલાય કિલોમીટર દૂરથી દેખાઈ રહ્યા છે.

પોલીસ પણ આવી ગઈ
ન્યૂ માયાપુરી સુભાષ નગર ગલી નંબર 2 વિસ્તારમાં પોલીસ પણ ઘટના સ્થળે પહોંચી હતી. આગની જ્વાળાઓ ધીમે ધીમે નજીકની ઈમારતોને પણ લપેટમાં લઈ રહી છે. ઘન કચરાના ગોદામને કારણે આગ અટકી ન હતી. આગના કારણે આ વિસ્તારમાં અફરાતફરીનો માહોલ છે. આગ એટલી વિકરાળ છે કે અત્યાર સુધી ફાયર બ્રિગેડની ટીમને તેને ઓલવવા ભારે જહેમત ઉઠાવવી પડી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.