news

5G લોન્ચઃ ભારતમાં 5G યુગની શરૂઆત, PM મોદીએ સેવા શરૂ કરી, Jio-Airtelએ આ જાહેરાત કરી

5G ઈન્ડિયા લોંચઃ વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ નવી દિલ્હીના પ્રગતિ મેદાન ખાતે 5G (5G) સેવાઓ શરૂ કરી છે.

5G લોન્ચ ઇવેન્ટ: ભારતને નવી ભેટ મળી છે. વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ નવી દિલ્હીના પ્રગતિ મેદાન ખાતે 5G (5G) સેવાઓ શરૂ કરી છે. ભારત માટે આ ખાસ ક્ષણ છે. ભારત ટેકનોલોજીના નવા યુગમાં પ્રવેશ્યું છે.

તમને જણાવી દઈએ કે આજથી ઈન્ડિયન મોબાઈલ કોંગ્રેસ પણ શરૂ થઈ ગઈ છે, જે ચાર દિવસ સુધી ચાલશે. આ કાર્યક્રમમાં પીએમ મોદીએ 5જી સેવા શરૂ કરી હતી. આ દરમિયાન તેમણે ટેલિકોમ ઓપરેટરો સાથે પણ વાતચીત કરી હતી. હવે 4G થી અપગ્રેડ કરીને અમે 5G સેવા સુધી પહોંચી ગયા છીએ.

1લી ઓક્ટોબરથી શરૂ થયેલી આ ઈવેન્ટ 4થી ઓક્ટોબર સુધી ચાલશે. આમાં બીજી ઘણી ઘટનાઓ પણ બનવાની છે. IMC 2022 5G ના કારણે આ પ્રોગ્રામને વધુ ખાસ માનવામાં આવી રહ્યો છે. ભારત પર 5Gની કુલ આર્થિક અસર 2035 સુધીમાં US$ 450 બિલિયન સુધી રહેવાનો અંદાજ છે. 4G ની તુલનામાં, 5G નેટવર્ક (5G નેટવર્ક) અનેક ગણી ઝડપી ગતિ આપે છે અને મુશ્કેલી-મુક્ત કનેક્ટિવિટી પ્રદાન કરે છે. તે અબજો કનેક્ટેડ ઉપકરણોને વાસ્તવિક સમયમાં ડેટા શેર કરવા માટે પણ સક્ષમ કરે છે.

5G નો પ્રથમ પોતાનો અનુભવ

આ દરમિયાન પીએમ મોદીએ ન માત્ર તેને લોન્ચ કર્યું પરંતુ તેનો અનુભવ પણ કર્યો. તે જાણતો હતો કે તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે થશે. 5Gની સ્પીડ 4G કરતા 10 ગણી વધારે હશે. તેને વધુ સારી વૉઇસ ક્વૉલિટી અને કનેક્ટિવિટી સાથે લાવવામાં આવ્યું છે.

આ દરમિયાન, દેશના ત્રણ મોટા ટેલિકોમ ઓપરેટરોએ ભારતમાં 5G ટેક્નોલોજીની સંભવિતતા બતાવવા માટે વડાપ્રધાન સમક્ષ ઘણી તકનીકોનું પ્રદર્શન કર્યું. પ્રદર્શનમાં, પીએમને ઉચ્ચ સુરક્ષા રાઉટર્સ, સાયબર થ્રેટ ડિટેક્શન પ્લેટફોર્મ્સ, એમ્બ્યુપોડ્સ જેવી 5G ટેક્નોલૉજીનો સંપર્ક કરવામાં આવ્યો હતો. રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝના ચેરમેન મુકેશ અંબાણીએ કહ્યું કે ડિસેમ્બર 2023 સુધીમાં Jio 5G સેવા દેશના દરેક તાલુકા સુધી પહોંચી જશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.