news

દિલ્હીમાં 5G ટાવર માટે 10,000 સ્થળોની ઓળખ કરવામાં આવી છે

દિલ્હીના પબ્લિક વર્ક્સ ડિપાર્ટમેન્ટ (PWD) એ રાજ્યમાં નાના 5G સર્વિસ ટાવર સ્થાપવા માટે લગભગ 10,000 સ્થળોની ઓળખ કરી છે. સત્તાવાર સૂત્રોએ શુક્રવારે આ માહિતી આપી.

નવી દિલ્હી: દિલ્હીના પબ્લિક વર્ક્સ ડિપાર્ટમેન્ટ (PWD) એ રાજ્યમાં નાના 5G સર્વિસ ટાવર સ્થાપવા માટે લગભગ 10,000 સ્થળોની ઓળખ કરી છે. સત્તાવાર સૂત્રોએ શુક્રવારે આ માહિતી આપી. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, PWD અને સરકારી વિભાગો આ નાના ટાવર સ્થાપવામાં ટેલિકોમ કંપનીઓને ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર સપોર્ટ આપશે. PWD ના સર્વેક્ષણમાં સ્થાનોની ઓળખ કરવામાં આવી છે અને ડેટા દિલ્હી સરકારના એન્ટરપ્રાઇઝ જીઓસ્પેશિયલ દિલ્હી લિમિટેડ (GSDL)ને સબમિટ કરવામાં આવ્યો છે.

સૂત્રોએ જણાવ્યું કે જે જગ્યાએ 5G નાના ટાવર લગાવવામાં આવશે તેમાં મુખ્ય રસ્તાઓ પર મોટા સાઈન બોર્ડ અને ઈલેક્ટ્રીક પોલનો સમાવેશ થાય છે. સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે, “અમારી ગણતરી મુજબ, આવા લગભગ 10,000 સ્થળોની ઓળખ કરવામાં આવી છે અને સંબંધિત ડેટા GSDLને આપવામાં આવ્યો છે.” તેમણે ઉમેર્યું હતું કે 5G નેટવર્કના નાના ટાવરનું વજન લગભગ 40-50 કિલો છે, તેથી તેઓ સરળતાથી થઈ શકે છે. ઇલેક્ટ્રિક થાંભલા અથવા મોટા સાઇન બોર્ડ પર માઉન્ટ થયેલ છે. નોંધનીય છે કે PWD દિલ્હીમાં લગભગ 1,500 કિલોમીટરના રસ્તાઓનું સંચાલન કરે છે.

સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, કેટલાક મોટા ભાગો જ્યાં 5G નાના ટાવર લગાવવામાં આવશે તેમાં રિંગ રોડ, આઉટર રિંગ રોડ, વિકાસ રોડ, રોહતક રોડ, મથુરા રોડ, અરબિંદો માર્ગ, આફ્રિકા એવન્યુ માર્ગનો સમાવેશ થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.