news

દિલ્હી: બીજેપી સંસદીય દળની આજે બેઠક, ગુજરાતમાં પાર્ટીની ઐતિહાસિક જીત બદલ પીએમ મોદીનું અભિવાદન કરવામાં આવશે

BJP News: PM મોદીએ ગુજરાતમાં ભાજપને ફરી સત્તામાં લાવવાની જવાબદારી લીધી હતી અને તેમણે આ જવાબદારી સારી રીતે નિભાવી હતી.

બીજેપી પાર્લામેન્ટરી બોર્ડ મીટીંગઃ ગુજરાતમાં જંગી જીત સાથે પુનરાગમન કર્યા બાદ ભાજપે આગળના મિશનની શરૂઆત કરી છે. પાર્ટીએ મિશન 2024 પર કામ શરૂ કરી દીધું છે. મિશન 2024 માટેની વ્યૂહરચના ઘડવા માટે ભાજપે બુધવારે (14 ડિસેમ્બર) સંસદીય દળની બેઠક બોલાવી છે. આ બેઠકમાં ગુજરાતમાં ઐતિહાસિક જીત બદલ પીએમ મોદીનું સ્વાગત કરવામાં આવશે.

સૂત્રો પાસેથી મળેલી માહિતી મુજબ આ બેઠકમાં પીએમ મોદીનું સન્માન કરવા ઉપરાંત અન્ય ચૂંટણી રાજ્યોની સ્થિતિ પર પણ ચર્ચા કરવામાં આવશે. આગામી એક વર્ષની અંદર કર્ણાટક, મધ્યપ્રદેશ, છત્તીસગઢ, રાજસ્થાન અને ત્રિપુરા સહિત અનેક રાજ્યોમાં ચૂંટણી યોજાવાની છે. સંસદીય દળની બેઠકમાં ચૂંટણી રાજ્યો માટેની રણનીતિ પણ તૈયાર કરવામાં આવી શકે છે.

સાંસદોને મળી શકે છે ‘મોદી-મંત્ર’

મળતી માહિતી મુજબ, આ બેઠકમાં પાર્ટીના સાંસદો પીએમ મોદી પાસેથી કોઈપણ કાર્ય મેળવી શકે છે. સંસદસભ્યોને હવેથી 2024ની તૈયારીની જવાબદારી સોંપવામાં આવી શકે છે. જે વિસ્તારોમાંથી ઓછા મત મળ્યા છે તેના પર વિશેષ ધ્યાન આપવાનો મંત્ર મળી શકે છે. મોદી સરકારની યોજનાઓને લોકો સુધી પહોંચાડવાનું કામ ચૂંટણીમાં ઘેરાયેલા રાજ્યોના સાંસદોને સોંપવામાં આવી શકે છે.

ગુજરાતમાં ભાજપની ઐતિહાસિક જીત

આ વખતે ગુજરાતમાં ભાજપે સતત 7મી વખત સરકાર બનાવી છે. નવી બનેલી ભાજપ સરકારમાં મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલની સાથે 17 મંત્રીઓએ પણ શપથ લીધા છે. મંત્રી પરિષદમાં પણ વિભાગોની વહેંચણી કરવામાં આવી છે. હર્ષ સંઘવીને સૌથી મહત્વપૂર્ણ પોર્ટફોલિયો આપવામાં આવ્યો છે, તેમને ગૃહ મંત્રાલયનો સ્વતંત્ર હવાલો આપવામાં આવ્યો છે. આ સાથે સંઘવીને રમતગમત અને યુવા મંત્રાલય પણ આપવામાં આવ્યું છે. સીએમ ભૂપેન્દ્ર પટેલ દ્વારા સિવિલ સપ્લાય, પીડબલ્યુડી અને રેવન્યુ ડિપાર્ટમેન્ટ પોતાની પાસે રાખવામાં આવ્યા છે.

કોંગ્રેસે ચૂંટણી પંચ પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે

ગુજરાતમાં ભાજપની ઐતિહાસિક જીતથી કોંગ્રેસ પાર્ટી પરેશાન છે. કોંગ્રેસ પાર્ટીએ હવે ચૂંટણી પંચ પર સવાલો ઉઠાવ્યા છે. કોંગ્રેસના પ્રવક્તા પવન ખેરાએ સોમવારે (12 ડિસેમ્બર) જણાવ્યું હતું કે, “વિધાનસભા ચૂંટણીના બીજા તબક્કા દરમિયાન 5 ડિસેમ્બરના રોજ છેલ્લા એક કલાકમાં 16 લાખ મતો થયા હતા, જે ઇચ્છિત મતનું એક નમૂનો છે.” પવન ખેરાએ જણાવ્યું હતું કે, “અખબારોમાં આવેલા કેટલાક અહેવાલો કહે છે કે ગુજરાતમાં બીજા તબક્કાની ચૂંટણીમાં છેલ્લા એક કલાકમાં 16 લાખ મત પડ્યા છે. અમે ઉમેદવારો પાસેથી ફોર્મ 17C એકત્રિત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છીએ, જે ચૂંટણી અધિકારીઓ આપે છે, જેથી કરીને છેલ્લા એક કલાકમાં પડેલા મતોના આંકડા જાણી શકાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.