news

આનંદીબેન પટેલ ફરી બની શકે છે રાજ્યપાલ! આ રાજ્યોના ગવર્નરો બદલવાની તૈયારી

આનંદીબેન પટેલ એકમાત્ર એવા રાજ્યપાલ બની શકે છે કે જેઓ કાર્યકાળ પૂરો થયા બાદ ફરીથી અન્ય રાજ્યના રાજ્યપાલ બને.

નવા રાજ્યપાલની નિમણૂક: રાજ્યપાલ કોઈપણ રાજ્ય માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ પદ ધરાવે છે. ગૃહ મંત્રાલયના સૂત્રો પાસેથી માહિતી મળી રહી છે કે આવતા મહિને દેશના અડધા ડઝન રાજ્યોને નવા રાજ્યપાલ મળે તેવી શક્યતા છે. વાસ્તવમાં પાંચ રાજ્યોના રાજ્યપાલોનો કાર્યકાળ સપ્ટેમ્બરથી ઓક્ટોબરની વચ્ચે પૂરો થવા જઈ રહ્યો છે. આ જોતાં રાજ્યપાલોની જગ્યાઓ ભરવી જરૂરી છે.

કયા રાજ્યપાલોનો કાર્યકાળ મળી રહ્યો છે?

જે રાજ્યોના રાજ્યપાલો તેમનો કાર્યકાળ પૂરો કરી રહ્યા છે તેમાં ઉત્તર પ્રદેશના આનંદીબેન પટેલ, મેઘાલયના સત્યપાલ મલિક, આસામના જગદીશ મુખી અને અરુણાચલના બીડી મિશ્રાનો સમાવેશ થાય છે. જો આપણે મણિપુર રાજ્યની વાત કરીએ તો તે જગ્યાની જવાબદારી પશ્ચિમ બંગાળના રાજ્યપાલની છે. ગણેશને જવાબદારી સંભાળી છે. આ મુજબ, મણિપુરમાં નવા રાજ્યપાલની નિમણૂકની દરેક શક્યતા છે.

આનંદીબેન પટેલને નવા રાજ્યનો હવાલો મળી શકે છે

આનંદીબેન પટેલ હાલમાં ઉત્તર પ્રદેશના રાજ્યપાલ છે. તેમનો કાર્યકાળ પણ પૂર્ણ થઈ રહ્યો છે, તેઓ હવે અન્ય રાજ્યના રાજ્યપાલ બને તેવી શક્યતા છે. તે એકમાત્ર રાજ્યપાલ બની શકે છે, જે કાર્યકાળ પૂર્ણ થયા બાદ ફરીથી અન્ય રાજ્યના રાજ્યપાલ બને છે.

કેટલાક રાજ્યપાલોની બદલી થઈ શકે છે

ગૃહ મંત્રાલયના સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર કેટલાક રાજ્યોના રાજ્યપાલને અન્ય રાજ્યની જવાબદારી સંભાળવાની તક મળી શકે છે. જેમાં મહારાષ્ટ્રના રાજ્યપાલ ભગત સિંહ કોશ્યરી અને કર્ણાટકના રાજ્યપાલ થાવરચંદ ગેહલોત સામેલ છે.

જ્યારે કેટલાક રાજ્યપાલ એવા છે જેમને તેમના સ્વાસ્થ્યના કારણોસર હટાવવામાં આવશે. જેમાં બિહારના રાજ્યપાલ ફાગુ ચૌહાણ અને હરિયાણાના રાજ્યપાલ બંગારુ દત્તાત્રેયનો સમાવેશ થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.