news

ભારે વરસાદઃ પર્વતથી મેદાન સુધી કુદરતનો પ્રકોપ, રાજસ્થાનના અનેક શહેરોમાં પ્રકોપ અને જમ્મુ-કાશ્મીરમાં નદીઓમાં ફસાયેલા લોકો

રાજસ્થાનનો વરસાદઃ રાજસ્થાન અને જમ્મુ-કાશ્મીરમાં ભારે વરસાદ બાદ અહીંના અનેક શહેરોમાં હોબાળો મચી ગયો છે. રાજસ્થાનના જોધપુરમાં તબાહીનો માહોલ છે, જ્યારે કઠુઆમાં નદીઓ ઉછળી રહી છે, જેના કારણે અનેક લોકો ફસાઈ ગયા છે.

વેધર અપડેટઃ કુદરતનો પ્રકોપ પર્વતથી લઈને ખેતર સુધી જોવા મળી રહ્યો છે. સર્વત્ર તબાહીનું પૂર છે. રાજસ્થાનના અનેક શહેરોમાં હોબાળો જોવા મળી રહ્યો છે. તો તે જ સમયે, જમ્મુ-કાશ્મીરના કઠુઆમાં ભારે વરસાદને કારણે નદીઓમાં ઉછાળો આવ્યો છે. નદીઓમાં ઘણા લોકો ફસાયા હતા, ત્યારબાદ બચાવ કામગીરી હાથ ધરવામાં આવી હતી. આકાશમાંથી વરસતી આફત સામે લોકો લાચાર અને લાચાર છે.

રાજસ્થાનમાં હવામાન વિભાગે સોમવારે ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કર્યું હતું અને પછી આકાશમાંથી આફત વરસી ત્યારે સર્વત્ર વિનાશ અને વિનાશ દેખાવા લાગ્યો હતો. રાજસ્થાનના જોધપુર શહેરમાં પાણીનો પ્રવાહ જોઈને બધા ચોંકી ગયા. ભારે વરસાદને કારણે જોધપુર શહેરની શેરીઓમાં પાણી ભરાઈ ગયા હતા, જે જ્યાં હતા ત્યાં જ અટકી ગયા હતા. પાણીનો જોરદાર અવાજ લોકોમાં ભયભીત થવા લાગ્યો.

જોધપુર શહેરનું પાણી

રસ્તા પર પાર્ક કરેલી કારને ફાડીને પાણીનો પ્રવાહ ઝડપથી આગળ વધવા લાગ્યો. જણાવવામાં આવી રહ્યું છે કે ધારાસભ્ય સૂર્યકાંત વ્યાસના ઘરની બહાર એક કાર ઉભી હતી. લાંબા સમય સુધી આ કાર પાણીના વહેણ સાથે રહી. ત્યાં હાજર લોકોની નજર કાર પર ટકેલી હતી. આસપાસ ઉભેલા લોકોએ પણ વીડિયો બનાવવાનું શરૂ કર્યું. કાર પાસે કેટલાય લોકો ઉભા જોવા મળ્યા હતા. બધાને લાગવા માંડ્યું કે કાર હવે પાણીમાં છે. પછી બુક કરો પરંતુ કાર પણ જાણે પાણી સાથે લડવા માટે ઝૂકી ગઈ હતી. આ દરમિયાન પાણીનો પ્રવાહ વધુ તીવ્ર બન્યો અને સામેથી પાણીના જોરદાર પ્રવાહને કારણે વાદળી રંગની કાર રમકડાની જેમ પાણીમાં ખાબકી. એવું લાગે છે કે પૂર કારને બેક ગિયરમાં મૂકીને કારને પાછળ લઈ જઈ રહ્યું છે.

જળબંબાકારનું આ દ્રશ્ય માત્ર આ શેરીમાં જ જોવા મળતું નહોતું, પરંતુ દરેકના ઘણા ભાગોમાં તે એકસરખું હતું. હોસ્પિટલની બહાર અનેક વાહનો ફસાઈ ગયા હતા. આ દરમિયાન કેટલીક એમ્બ્યુલન્સ પણ પાણીમાં ફસાઈ ગઈ હતી. જેના કારણે ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આફતના આ વરસાદ વચ્ચે કેટલાક લોકો શિવ મંદિરમાં ભજન કીર્તન કરતા પણ જોવા મળ્યા હતા. જોધપુરમાં લાંબા સમય સુધી વરસાદી પાણીએ અફરાતફરીનો માહોલ સર્જ્યો હતો અને લોકોના શ્વાસ અટકી ગયા હતા.

જમ્મુ-કાશ્મીરમાં નદીમાં ઉછાળો, લોકો ફસાયા

જમ્મુ-કાશ્મીરના કઠુઆમાં ભારે વરસાદને કારણે નદીઓમાં ઉછાળો આવ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં કેટલાક લોકો ઉઝ નદીમાં ફસાઈ ગયા હતા. જેમને બચાવવા માટે રેસ્ક્યુ ઓપરેશન હાથ ધરવામાં આવ્યું હતું. ભારે વરસાદને કારણે કેટલાક લોકો નદીના જોરદાર પ્રવાહમાં ફસાઈ ગયા હતા. જ્યારે વહીવટીતંત્રને લોકો પાણીમાં ઘેરાયેલા હોવાના સમાચાર મળ્યા, ત્યારે SDRFની ટીમો ઘટનાસ્થળે પહોંચી અને બચાવ કામગીરી શરૂ કરી. પાણીનો પ્રવાહ એટલો ઝડપી હતો કે બચાવ બોટને પૂરમાં ફસાયેલા લોકો સુધી પહોંચવામાં ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. રેસ્ક્યુ ટીમે નદીના એક ટાપુ પર ફસાયેલી 4 મહિલાઓને સુરક્ષિત રીતે બહાર કાઢી હતી. જ્યારે કઠુઆમાં ઉઝ નદીમાં લોકો ફસાયા હોવાના સમાચાર મળ્યા ત્યારે બીજી ઘણી જગ્યાએ SDRFની ટીમે જગ્યાએથી ફસાયેલા લોકોને બચાવી કામગીરી હાથ ધરી હતી અને તેમાં સફળતા પણ મળી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.