news

“એજ્યુકેશનને ફ્રી-બી કહેવાનું બંધ કરો”: દિલ્હીના સીએમ અરવિંદ કેજરીવાલ ‘રેવાડી રાજકારણ’ પર

આજે અરવિંદ કેજરીવાલનો જન્મદિવસ પણ છે અને પીએમ મોદીએ તેમને જન્મદિવસની શુભેચ્છા પાઠવી છે. પીએમ મોદીએ ટ્વિટમાં કહ્યું કે, દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલને જન્મદિવસની શુભેચ્છા.

નવી દિલ્હી: દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે આજે કહ્યું કે હું જીવીશ ત્યારે ભારતને નંબર 1 દેશ તરીકે જોવા માંગુ છું. જ્યારે ભારતના લોકો સમૃદ્ધ હશે ત્યારે ભારત સમૃદ્ધ દેશ બનશે. હું દરેક ગરીબને અમીર બનાવવા માંગુ છું. કેન્દ્ર સરકાર અમારી સેવાનો ઉપયોગ કરે છે. અમે દેશની શાળાઓને ઠીક કરીશું. શિક્ષણને મફત મધમાખી કહેવાનું બંધ કરો. દિલ્હીના સીએમએ વધુમાં કહ્યું કે કેટલીક સરકારો જાણીજોઈને સરકારી શાળાઓ અને હોસ્પિટલોને નષ્ટ કરી રહી છે. જેથી ખાનગી હોસ્પિટલને પ્રોત્સાહન આપવું જોઈએ. સરકાર પાસે પૈસાની કમી નથી, જો દિલ્હીમાં થઈ શકે તો દેશમાં પણ થઈ શકે. ઈંગ્લેન્ડમાં દરેક વ્યક્તિ માટે સારવાર મફત છે. 5 વર્ષમાં બધું જ શક્ય છે, કેન્દ્ર સરકાર સાથે કામ કરવા તૈયાર છે. પરંતુ મફત મધમાખી કહેવાનું બંધ કરો.

તમને જણાવી દઈએ કે આજે અરવિંદ કેજરીવાલનો જન્મદિવસ પણ છે અને પીએમ મોદીએ તેમને જન્મદિવસની શુભેચ્છા પાઠવી છે. પીએમ મોદીએ ટ્વિટમાં કહ્યું કે, દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલને જન્મદિવસની શુભેચ્છા. હું તેમના લાંબા આયુષ્ય અને સારા સ્વાસ્થ્યની કામના કરું છું.” વડાપ્રધાનની શુભેચ્છાનો જવાબ આપતા કેજરીવાલે ટ્વિટર પર લખ્યું, “આભાર સર.”

16 ઓગસ્ટ 1968ના રોજ હરિયાણાના ભિવાનીમાં જન્મેલા કેજરીવાલ દિલ્હીના સાતમા મુખ્યમંત્રી છે. તેઓ દિલ્હી અને પંજાબની સત્તારૂઢ આમ આદમી પાર્ટીના રાષ્ટ્રીય કન્વીનર પણ છે. આ સાથે જ આજે દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલ ગુજરાતનો એક દિવસીય પ્રવાસ કરશે અને કચ્છ જિલ્લાના ભુજ ખાતે ટાઉન હોલ બેઠકમાં હાજરી આપશે. આ મહિનામાં કેજરીવાલની ગુજરાતની આ ચોથી મુલાકાત છે. ગુજરાતમાં આ વર્ષે વિધાનસભાની ચૂંટણી યોજાવાની છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.