news

અમેરિકા પર પુતિન: પુતિને અમેરિકા પર વિશ્વને ‘અસ્થિર’ કરવાનો પ્રયાસ કરવાનો આરોપ લગાવ્યો, પેલોસીની તાઇવાનની મુલાકાતે કહ્યું

નેન્સી પેલોસીની તાઈવાન મુલાકાત: વ્લાદિમીર પુટિને નેન્સી પેલોસીની તાઈવાન મુલાકાતને લઈને અમેરિકા પર નિશાન સાધ્યું હતું. તેમણે કહ્યું કે આ અન્ય દેશોની સાર્વભૌમત્વ અને આંતરરાષ્ટ્રીય જવાબદારીઓ પ્રત્યે અનાદરનું ખુલ્લું પ્રદર્શન છે.

રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન: ચીન બાદ હવે રશિયાએ પણ તાઈવાનની મુલાકાત માટે યુએસ સ્પીકર નેન્સી પેલોસી પર નિશાન સાધ્યું છે. વાસ્તવમાં, રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને અમેરિકા પર મોટા આરોપો લગાવ્યા છે. તેમણે કહ્યું કે નેન્સી પેલોસીની તાઈવાનની મુલાકાતથી અમેરિકા વિશ્વને “અસ્થિર” કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે.

તમને જણાવી દઈએ કે તાજેતરમાં જ નેન્સી પેલોસી તાઈવાન પહોંચી હતી, જ્યાં તેમણે રાષ્ટ્રપતિ સાઈ ઈંગ વેન સાથે પણ મુલાકાત કરી હતી. તેમની આ મુલાકાતથી ચીન ખૂબ જ ચોંકી ગયું હતું. ચીને પણ ધમકી આપી હતી કે તે આ અંગે સૈન્ય કાર્યવાહી કરશે. હવે પુતિને તેને અમેરિકાની રણનીતિ ગણાવી છે. આ પહેલા પણ રશિયાએ અમેરિકા પર વિશ્વને “અસ્થિર” કરવાનો આરોપ લગાવ્યો હતો.

યુએસ યુક્રેનમાં સંઘર્ષને લંબાવવા માંગે છે – પુતિન

તે જ સમયે, પુતિને કહ્યું કે વોશિંગ્ટન યુક્રેનમાં સંઘર્ષને લંબાવવા માંગે છે અને યુએસ હાઉસ સ્પીકર નેન્સી પેલોસીની તાઇવાનની મુલાકાત સહિત વિશ્વમાં અન્યત્ર સંઘર્ષને પ્રોત્સાહન આપવા માંગે છે. યુક્રેનની સ્થિતિ દર્શાવે છે કે યુ.એસ. સંઘર્ષને લંબાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે અને તેઓ બરાબર એ જ રીતે કાર્ય કરે છે, જે એશિયા, આફ્રિકા અને લેટિન અમેરિકામાં સંઘર્ષની શક્યતાને વધારે છે.

તાઇવાન મુલાકાત યુએસ વ્યૂહરચનાનો એક ભાગ – પુતિન

તેમણે કહ્યું, “તાઈવાનના સંદર્ભમાં, નેન્સી પેલોસીની તાઈવાનની મુલાકાત કોઈ રાજકીય મુલાકાત નથી, પરંતુ વિશ્વમાં સ્થિતિને અસ્થિર કરવા અને અરાજકતા ફેલાવવાના ઉદ્દેશ્ય સાથે લેવાયેલો નિર્ણય છે. તે અમેરિકાની રણનીતિનો એક ભાગ છે. આ મુલાકાત અમેરિકાની રણનીતિનો એક ભાગ છે. અન્ય દેશોની સાર્વભૌમત્વ.” અને આંતરરાષ્ટ્રીય જવાબદારીઓ માટે અનાદરનું ખુલ્લું પ્રદર્શન છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.