news

સંજય રાઉતની ધરપકડઃ ભાજપે સંજય રાઉતની ધરપકડ પર કહ્યું- ‘સત્યની જીત’, શિવસેના અને વિપક્ષે કહ્યું આ

પત્ર ચાવલ જમીન કૌભાંડઃ મહારાષ્ટ્રના પત્ર ચાવલ જમીન કૌભાંડ કેસમાં EDએ મોડી રાત્રે શિવસેનાના સાંસદ સંજય રાઉતની ધરપકડ કરી હતી. આ મામલે પક્ષો અને વિપક્ષો વચ્ચે ઉગ્ર બોલાચાલી થઈ હતી.

મહારાષ્ટ્ર પોલિટિક્સ: એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ (ED) મહારાષ્ટ્રના પાત્રા ચાલ જમીન કૌભાંડ કેસમાં આજે શિવસેનાના સાંસદ સંજય રાઉતને કોર્ટમાં રજૂ કરશે. EDએ રવિવારે શિવસેના સાંસદ સંજય રાઉતના ઘરે દરોડા પાડ્યા હતા અને તેમને કસ્ટડીમાં લીધા હતા, લગભગ 9 કલાકની પૂછપરછ પછી રાત્રે લગભગ પોણા એક વાગ્યે તેમની ધરપકડ કરી હતી. રાઉત સામે EDની કાર્યવાહીને લઈને દિવસભર હાઈ વોલ્ટેજ રાજકીય ડ્રામા ચાલુ રહ્યો હતો.

શિવસૈનિકોએ ED ઓફિસની બહાર સૂત્રોચ્ચાર કર્યા હતા. જેને લઈને રાજ્યના રાજકારણમાં ગરમાવો આવી ગયો હતો. વિપક્ષ તરફથી વકતૃત્વ કરવામાં આવ્યું હતું. શિવસેનાએ તેને બદલો લેવાનું કૃત્ય ગણાવ્યું હતું. સંજય રાઉત સતત તેમના પર લાગેલા આરોપોને નકારી રહ્યા છે, તેમણે બાળાસાહેબ ઠાકરેના શપથ પણ લીધા હતા. તે જ સમયે ભાજપે સંજય રાઉત વિરુદ્ધ EDની કાર્યવાહીને સત્યમેવ જયતે ગણાવી હતી.

વિરોધ પક્ષો સંજય રાઉત વિરુદ્ધ EDની કાર્યવાહી અને તેમની ધરપકડના સમય પર સવાલ ઉઠાવી રહ્યા છે. શિવસેના ઉપરાંત મહા વિકાસ અઘાડીના સહયોગી એનસીપી અને કોંગ્રેસે પણ તપાસ એજન્સીની કાર્યવાહીને રાજકીય કાવતરું ગણાવ્યું હતું. મહારાષ્ટ્રના મુખ્યમંત્રી એકનાથ શિંદેએ આ અંગે ટિપ્પણી કરી હતી. સીએમ એકનાથ શિંદેએ કહ્યું, “જો કાર્યવાહી બદલો લેવાથી કરવામાં આવી હોત, તો કોર્ટને રાહત મળી હોત, ઇડી કાર્યવાહી કરી રહી છે, તેથી અમારી અથવા ભાજપ તરફ આંગળીઓ ન ઉઠાવશો.” ભાજપના નેતા કિરીટ સોમૈયાએ કહ્યું કે સત્યનો વિજય થયો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.