news

મોનસૂન સત્ર 2022: મોનસૂન સત્રના બીજા દિવસે મોંઘવારી અંગે સંસદમાં વિપક્ષનું જોરદાર પ્રદર્શન, રાહુલ ગાંધીએ લીધો ભાગ

સંસદનું ચોમાસુ સત્ર 2022: મોંઘવારી, અગ્નિપથ યોજના કોંગ્રેસે આજે સંસદ પરિસરમાં વિરોધ કર્યો. આ પ્રદર્શનમાં રાહુલ ગાંધી સહિત ઘણા મોટા નેતાઓએ ભાગ લીધો હતો.

સંસદ મોનસૂન સત્ર 2022: કોંગ્રેસે આજે સંસદ પરિસરમાં મોંઘવારી, GST અને અગ્નિપથ યોજના સામે વિરોધ પ્રદર્શન કર્યું. આ દરમિયાન કોંગ્રેસના ઘણા મોટા નેતાઓ આ વિરોધમાં જોડાતા જોવા મળ્યા હતા. રાહુલ ગાંધીથી લઈને અધીર રંજન ચૌધરી અને મલ્લિકાર્જુન ખડગે સહિત ઘણા મોટા નેતાઓ હાથમાં બેનરો લઈને ગાંધીજીની પ્રતિમા પાસે એકઠા થતા જોવા મળ્યા હતા.

સોમવારે બંને ગૃહોમાં વિપક્ષની મોંઘવારી સહિત અગ્નિપથ યોજના પર ચર્ચાની માગણી પર બેઠક યોજાઈ હતી, ત્યારબાદ આજે પણ આ જ હંગામાને કારણે રાજ્યસભા અને લોકસભાની કાર્યવાહી બપોરે 2 વાગ્યા સુધી સ્થગિત કરવામાં આવી છે. વાસ્તવમાં, વિપક્ષના નેતા મલ્લિકાર્જુન ખડગે અને અન્ય ઘણા નેતાઓએ સશસ્ત્ર દળો માટે અગ્નિપથ યોજના, જીએસટીમાં વધારો, મોંઘવારી જેવા મુદ્દાઓ પર ચર્ચા કરવા માટે નોટિસ આપી હતી, જે સ્વીકારવામાં આવી ન હતી.

રાજ્યસભાના સ્પીકર વેંકૈયા નાયડુએ અધ્યક્ષતા કરતા કહ્યું કે તેમના કાર્યકાળ દરમિયાન ગૃહની 57 ટકા બેઠકો સંપૂર્ણ અથવા આંશિક રીતે ખોરવાઈ ગઈ હતી. તમને જણાવી દઈએ કે, TRS સાંસદોએ મોંઘવારી અને મોંઘવારી મુદ્દે સંસદમાં મહાત્મા ગાંધીની પ્રતિમા સામે ધરણા પણ કર્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published.