news

દિલ્હી મેયરની ચૂંટણી: મેયરની ચૂંટણી બાદ સ્થાયી સમિતિમાં AAP-BJP કાઉન્સિલરોએ હંગામો કર્યો, એકબીજા પર કાગળો ફેંક્યા

દિલ્હીના મેયરની ચૂંટણીની હરોળ: દિલ્હીને આમ આદમી પાર્ટી તરફથી શેલી ઓબેરોયના રૂપમાં મેયર મળ્યો છે, પરંતુ તેના વિશેનો હોબાળો હજુ અટક્યો નથી. ગૃહમાં કાઉન્સિલરોમાં ભારે હોબાળો મચી ગયો છે.

શેલી ઓબેરોય દિલ્હીના મેયરઃ દિલ્હીની મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનની ચૂંટણી ગયા વર્ષે ડિસેમ્બર મહિનામાં યોજાઈ હતી અને ત્યારથી અહીં મેયરની ચૂંટણી થવાની બાકી હતી. બુધવાર (22 ફેબ્રુઆરી) એ દિવસ હતો જ્યારે શેલી ઓબેરોય દિલ્હીના મેયર તરીકે ચૂંટાયા હતા.

આમ આદમી પાર્ટીની સ્ટાઈલથી બીજેપીની રેખા ગુપ્તાને 34 વોટથી હરાવ્યા અને ફરી એકવાર AAPમાં ઉજવણીનો માહોલ જોવા મળ્યો. સીએમ અરવિંદ કેજરીવાલે આ અંગે પ્રતિક્રિયા આપતા કહ્યું કે ગુંડાઓની હાર થઈ છે. આ પછી, AAPના આલે મોહમ્મદ ઇકબાલ ડેપ્યુટી મેયર તરીકે ચૂંટાયા.

આ પછી સ્ટેન્ડિંગ કમિટીના છ સભ્યોની ચૂંટણીને લઈને હોબાળો શરૂ થયો હતો જે રાત્રે 12 વાગ્યા સુધી ચાલુ રહ્યો હતો. AAP અને BJPના કાઉન્સિલરોએ એકબીજા પર કાગળો ફેંક્યા હતા. શેલી ઓબેરોયે ટ્વીટ કરીને આરોપ લગાવ્યો હતો કે ભાજપના કાઉન્સિલરોએ તેના પર હુમલો કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો.

ચૂંટણીમાં, સંખ્યાત્મક તાકાત AAPની તરફેણમાં હતી, જેને કુલ 274 મતોમાંથી ભાજપના 113 મત સામે 150 મત મળ્યા હતા. બે મત અપક્ષ કાઉન્સિલરના હતા. ઓબેરોયને તેમની પાર્ટી અનુસાર તમામ વોટ મળ્યા, જ્યારે બીજેપીને તેના કુલ વોટ કરતા ત્રણ વોટ વધુ મળ્યા.
લેફ્ટનન્ટ ગવર્નરના નામાંકિત સભ્યોને મતદાનનો અધિકાર આપવા અંગેના હોબાળા વચ્ચે ચૂંટણી અગાઉ અટકી ગઈ હોવાથી દિલ્હીને ચોથા પ્રયાસમાં મેયર મળ્યો હતો. ગયા અઠવાડિયે, દિલ્હીના લેફ્ટનન્ટ ગવર્નર વી.કે. સક્સેનાએ સુપ્રીમ કોર્ટના આદેશ બાદ મેયરની ચૂંટણી યોજવા માટે MCD હાઉસની બેઠક બોલાવવાની મંજૂરી આપી હતી.
મેયર બન્યા બાદ ઓબેરોયે કહ્યું, “હું મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલ, મનીષ સિસોદિયા અને દિલ્હીના લોકોનો આભાર માનું છું. આગામી 3 દિવસમાં અમે અહીં લેન્ડફિલ સાઇટનું નિરીક્ષણ કરીશું.
દિલ્હીવાસીઓને અભિનંદન આપતાં કેજરીવાલે ટ્વીટ કર્યું કે, ગુંડાઓ હારી ગયા, જનતા જીતી ગઈ. આજે દિલ્હી મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનમાં દિલ્હીની જનતાની જીત થઈ અને ગુંડાગીરીનો પરાજય થયો. મેયર તરીકે શેલી ઓબેરોયની ચૂંટણી પર દિલ્હીની જનતાને અભિનંદન.

આ સાથે જ સ્ટેન્ડિંગ કમિટીની ચૂંટણી પણ અટકી છે. કાઉન્સિલરોને ગૃહમાં બોલાવીને મતદાન કરાવવામાં આવ્યું હતું. 5 કાઉન્સિલરોને મતદાન માટે બોલાવવામાં આવતાં જ ગૃહમાં હોબાળો મચી ગયો હતો અને જે 5 કાઉન્સિલરને મતદાન માટે બેલેટ આપવામાં આવ્યા હતા તેમણે બેલેટ પેપર પરત કર્યા ન હતા. ભાજપના કોર્પોરેટરોની માંગણી સ્વીકારવા છતાં સ્ટેન્ડિંગ કમિટીના સભ્યોની ચૂંટણી અટકી છે. આમ આદમી પાર્ટીએ કહ્યું છે કે તેઓ રાતોરાત બેસી જશે.
ભાજપ દ્વારા આમ આદમી પાર્ટીને નિશાન બનાવવામાં આવી રહી છે અને ભારપૂર્વક જણાવવામાં આવી રહ્યું છે કે ચૂંટણી કરાવવામાં જાણી જોઈને વિલંબ કરવામાં આવી રહ્યો છે. તો એ જ ગૃહમાં ભાજપના કાઉન્સિલરોએ AAPના કાઉન્સિલરોને ધક્કો માર્યો હતો.
6 જાન્યુઆરીની બેઠકમાં ભાજપ અને AAPના સભ્યો વચ્ચે ઉગ્ર બોલાચાલી થઈ હતી, જેના કારણે કાર્યવાહી સ્થગિત કરવી પડી હતી. આ પછી 24 જાન્યુઆરી અને 6 ફેબ્રુઆરીએ પણ હંગામાને કારણે મતદાન થઈ શક્યું ન હતું. હોબાળાનું કારણ એલજી વીકે સક્સેનાના 10 નોમિનેટેડ એમસીડી સભ્યોને મતદાન કરવાની મંજૂરી આપવાનો નિર્ણય હતો. AAPના મેયર પદના ઉમેદવાર શેલી ઓબેરોય આ અંગે સુપ્રીમ કોર્ટમાં પહોંચ્યા હતા.

17 ફેબ્રુઆરીએ સુપ્રીમ કોર્ટે AAPની તરફેણમાં ચુકાદો આપ્યો હતો. સુપ્રીમ કોર્ટે સ્પષ્ટ કર્યું હતું કે એલજી દ્વારા નામાંકિત કાઉન્સિલરો મેયરની ચૂંટણીમાં મતદાન નહીં કરે. કોર્ટે 24 કલાકમાં નોટિસ જારી કરવા જણાવ્યું હતું. આ પછી દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી કેજરીવાલે લેફ્ટનન્ટ ગવર્નરને 22 ફેબ્રુઆરીએ ચૂંટણી કરાવવાનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો, જેને તેમણે સ્વીકારી લીધો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.