news

પવન ખેરાની ટિપ્પણી: પીએમ મોદીના દિવંગત પિતાની મજાક ઉડાવવા બદલ વારાણસી અને લખનૌમાં કોંગ્રેસ નેતા પવન ખેરા વિરુદ્ધ FIR

પવન ખેરાઃ ભાજપના કાર્યકર્તાઓએ કોંગ્રેસના પ્રવક્તા પવન ખેરા વિરુદ્ધ FIR નોંધાવી છે. ભાજપનો આરોપ છે કે તેણે પીએમ મોદી વિશે વાંધાજનક ટિપ્પણી કરી છે.

પવન ખેરાનું પીએમ મોદી પર વિવાદાસ્પદ નિવેદન: કોંગ્રેસના નેતા અને પ્રવક્તા પવન ખેરા (પવન ખેરા)ને વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના પિતા પર વાંધાજનક ટિપ્પણી કરવી મોંઘી પડી. તેમના વિવાદાસ્પદ નિવેદન બાદ ભાજપના ડઝનબંધ કાર્યકરોએ વારાણસીમાં તેમની વિરુદ્ધ કેસ દાખલ કર્યો છે. ભાજપનું કહેવું છે કે રાહુલ ગાંધીના ઈશારે આવા નિવેદનો થઈ રહ્યા છે.

વાસ્તવમાં પવન ખેડા પીએમ મોદીના સંસદીય ક્ષેત્ર વારાણસી પહોંચ્યા હતા. આ દરમિયાન તેમણે પોતાના સંબોધનમાં વડાપ્રધાન મોદીનું પૂરું નામ બોલતા તેમના પિતાના નામનો ખોટો ઉચ્ચાર કર્યો હતો. એકવાર તેણે ખોટું બોલવા બદલ પોતાની જાતને સુધારી, પરંતુ તે પછી તેણે ફરીથી ખોટું નામ લઈને ટોણો માર્યો. આનાથી નારાજ તમામ ભાજપના કાર્યકરો પોલીસ કમિશનરના નિવાસસ્થાને પહોંચ્યા અને આ મામલે એફઆઈઆર નોંધાવી.

હઝરતગંજમાં પણ ફરિયાદ નોંધાઈ

ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP) ઉત્તર પ્રદેશના MLC મુકેશ શર્મા પણ કહે છે કે કોંગ્રેસ હવે અપમાનજનક રાજનીતિ તરફ વળી ગઈ છે. લખનૌના હઝરતગંજ કોતવાલી પોલીસ સ્ટેશનમાં આપેલી પોતાની ફરિયાદમાં શર્માએ કહ્યું કે ખેડાએ પીએમના સ્વર્ગસ્થ પિતા દામોદરદાસ મૂળચંદ મોદી વિશે વાત કરી અને અભદ્ર ટિપ્પણીઓ કરી. તેમણે કહ્યું કે ખેરાએ ગૌતમ અદાણીના પિતાની સાથે તેમના પિતાનું નામ ઉમેરીને પીએમ મોદીની મજાક ઉડાવી. તેમણે પીએમ મોદી પર કટાક્ષ કર્યો હતો.

17 ફેબ્રુઆરીએ નિવેદન આપવામાં આવ્યું હતું

વાસ્તવમાં, કોંગ્રેસના વરિષ્ઠ નેતા પ્રવક્તા પવન ખેડા પર 17 ફેબ્રુઆરીએ એક પ્રેસ બ્રીફિંગને સંબોધિત કરતી વખતે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને ‘નરેન્દ્ર ગૌતમ દાસ મોદી’ કહીને કથિત રીતે અપમાન કરવાનો કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે. ભાજપનું કહેવું છે કે કોંગ્રેસ દ્વારા આ રીતે વડાપ્રધાનના પિતાની મજાક ઉડાવવી એ નિંદનીય છે. વારાણસીના કેન્ટ વિસ્તાર અને લખનઉના હઝરતગંજ વિસ્તારમાં આની સામે કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.