news

શિવસેના પંક્તિ: બાળાસાહેબના વારસા માટે લડાઈ! ઉદ્ધવે કહ્યું- મારા પિતાએ મને ગુલામી નથી શીખવી, શિંદે અને શાહે આ કહ્યું

શિવસેનાના હકના માલિકને લઈને હજુ પણ યુદ્ધ ચાલી રહ્યું છે. શિવસેનાનું ચૂંટણી ચિહ્ન ચૂંટણી પંચ દ્વારા શિંદે જૂથને આપવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ ઉદ્ધવ ઠાકરે પણ વારસાની લાંબી લડાઈ માટે તૈયાર છે.

શિવસેના પ્રતીક પંક્તિ: ચૂંટણી પંચે શિવસેનાના હકના માલિક અંગે પોતાનો નિર્ણય આપી દીધો છે, પરંતુ બાળાસાહેબ ઠાકરેના વારસાની લડાઈ હજુ પણ ચાલુ છે. આ મામલો હવે સુપ્રીમ કોર્ટમાં પહોંચ્યો છે. તે જ સમયે, ઉદ્ધવ ઠાકરેએ પાર્ટીના નેતાઓની બેઠક બોલાવી છે અને આ બેઠકમાં આગળની રણનીતિ ઘડવામાં આવશે.

ચૂંટણી પંચે શુક્રવારે (17 ફેબ્રુઆરી) મહારાષ્ટ્રના સીએમ એકનાથ શિંદેની આગેવાની હેઠળના જૂથને ‘શિવસેના’ નામ અને તેના ચૂંટણી પ્રતીક ‘ધનુષ અને તીર’ની ફાળવણી કરી હતી. ચૂંટણી પંચના ફટકા બાદ ઉદ્ધવ ઠાકરે જૂથે શિવસેનાની વેબસાઈટ અને ટ્વિટર હેન્ડલ પરથી ‘શિવસેના’ હટાવી દીધી છે.

ટ્વિટર પ્રોફાઇલનું નામ હવે બદલીને ‘ઉદ્ધવ બાળાસાહેબ ઠાકરે’ કરવામાં આવ્યું છે. નામ બદલવાને કારણે હેન્ડલ પરની બ્લુ ટિક પણ જતી રહી. જણાવી દઈએ કે શિવસેનાની સત્તાવાર વેબસાઈટ પણ હવે કામ નથી કરી રહી.

‘અમિત શાહે વચન આપ્યું હતું’

મહારાષ્ટ્રના પૂર્વ મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરેએ શિવસેનાનું નામ અને ચૂંટણી ચિન્હ ન મળવા પર ભાજપ અને એકનાથ શિંદે પર નિશાન સાધ્યું. તેમણે કહ્યું કે 2014માં ભાજપે શિવસેના સાથે ગઠબંધન તોડી નાખ્યું અને બાદમાં તેમને શિવસેનાની મદદની જરૂર પડી. ઠાકરેએ કહ્યું, “અમિત શાહ મારા ઘરે આવ્યા અને મને (મુખ્યમંત્રી પદ)નું વચન આપ્યું…”

‘મારા પિતાએ ગુલામી શીખવી ન હતી’

ઉદ્ધવ ઠાકરેએ કહ્યું, “તે સમયે અમિત શાહે કહ્યું હતું કે ઠીક છે, પરંતુ તે પછી શું થયું તે તમે બધા જોઈ શકો છો. આજે આપણા કેટલાક લોકો કોલર પહેરીને ભાજપમાં ગયા છે, પરંતુ મારા પિતાએ મને ક્યારેય ગુલામી શીખવી નથી.” મારા પિતાએ મને અન્યાય સામે લડવાનું શીખવ્યું.” ઉદ્ધવ ઠાકરેએ એમ પણ કહ્યું હતું કે તેઓએ અમારું ‘ધનુષ્ય અને તીર’ ચોરી લીધું હતું, પરંતુ હવે ભગવાન રામ અમારી સાથે છે.

મામલો સુપ્રીમ કોર્ટમાં પહોંચ્યો હતો

ચૂંટણી પંચના નિર્ણય સામે ઉદ્ધવ ઠાકરે જૂથ હવે સુપ્રીમ કોર્ટમાં પહોંચ્યું છે. ઉદ્ધવ ઠાકરેએ શિવસેનાના નામ અને ચૂંટણી ચિન્હને લઈને અરજી દાખલ કરી છે. સુપ્રીમ કોર્ટમાં ઉદ્ધવ જૂથે કહ્યું છે કે ચૂંટણી પંચે તેમની દલીલોને સંપૂર્ણપણે અવગણી છે.

શું કહ્યું એકનાથ શિંદે?

આ પહેલા મુખ્યમંત્રી એકનાથ શિંદેએ શિવસેનાનું નામ અને ચૂંટણી લક્ષ્ય મળવા પર ખુશી વ્યક્ત કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે અમે ‘શિવ સૃષ્ટિ’ પ્રોજેક્ટ માટે કોઈ કસર છોડીશું નહીં. તેમણે કહ્યું, “અમિત શાહ આજે અહીં છે અને તમારામાંથી ઘણાને કદાચ ખબર નહીં હોય કે તેઓ શિવાજી મહારાજના કટ્ટર ભક્ત છે. તેમણે મરાઠા શાસકો અને શિવાજી મહારાજ વિશે ઘણો અભ્યાસ કર્યો છે. તેઓ એક પુસ્તક પણ લખી રહ્યા છે જે ટૂંક સમયમાં પ્રકાશિત થશે. … અમને છત્રપતિ શિવાજી મહારાજના આશીર્વાદથી ધનુષ અને તીરનું પ્રતીક મળ્યું છે.”

અમિત શાહનો આકરા પ્રહાર

કોલ્હાપુરમાં બીજેપી કાર્યકર્તાઓની એક સભાને સંબોધિત કરતી વખતે, કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે કહ્યું કે તેમણે (ઉદ્ધવ ઠાકરે) મુખ્ય પ્રધાન બનવા માટે (રાષ્ટ્રવાદી પાર્ટી કોંગ્રેસના વડા) શરદ પવારના ચરણોમાં આત્મસમર્પણ કર્યું હતું. ચૂંટણી પંચના નિર્ણયથી દૂધનું દૂધ અને પાણીનું પાણી થઈ ગયું છે. ઠાકરેનું નામ લીધા વિના અમિત શાહે કહ્યું કે જે લોકો જુઠ્ઠાણાનો સહારો લઈને બૂમો પાડતા હતા તેઓને આજે ખબર પડી ગઈ છે કે સત્ય કોના પક્ષમાં છે.

તમને જણાવી દઈએ કે, ઉદ્ધવ ઠાકરેએ 2019ની વિધાનસભા ચૂંટણીના પરિણામોની જાહેરાત બાદ ભાજપ સાથે ગઠબંધન તોડી નાખ્યું હતું. ઠાકરેએ તે સમયે કહ્યું હતું કે ભાજપ મુખ્યમંત્રીને લઈને આપેલા વચનથી પાછી પાની કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.