news

જમ્મુ કાશ્મીર ભૂકંપઃ જમ્મુ-કાશ્મીરમાં 3.6ની તીવ્રતાના ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા

ભારતમાં ભૂકંપઃ જમ્મુ-કાશ્મીરમાં 3.6ની તીવ્રતાના ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા

જમ્મુ કાશ્મીર ભૂકંપ: જમ્મુ અને કાશ્મીરમાં કટરાથી 97 કિમી પૂર્વમાં આજે (17 ફેબ્રુઆરી) સવારે 5:01 વાગ્યે ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા હતા. રાષ્ટ્રીય ધરતીકંપ કેન્દ્રના જણાવ્યા અનુસાર, રિક્ટર સ્કેલ પર ભૂકંપની તીવ્રતા 3.6 નોંધવામાં આવી હતી, જો કે આ ભૂકંપને કારણે કોઈ જાનહાની કે સંપત્તિનું નુકસાન થયું નથી.

દેશના પૂર્વોત્તર રાજ્યોમાં આગલા દિવસે પણ ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા હતા. ગઈકાલે (16 ફેબ્રુઆરી) મેઘાલયમાં 3.9ની તીવ્રતાનો ભૂકંપ આવ્યો હતો. નેશનલ સેન્ટર ફોર સિસ્મોલોજીના અહેવાલ મુજબ, ભૂકંપ સવારે લગભગ 9.26 વાગ્યે આવ્યો હતો અને તેનું કેન્દ્ર 46 કિલોમીટરની ઊંડાઈએ પૂર્વ ખાસી હિલ્સમાં હતું.

…અને આંચકા ક્યાં અનુભવાયા હતા?
આ ભૂકંપ શિલોંગ, પૂર્વ ખાસી હિલ્સ જિલ્લા મુખ્યાલય, રી-ભોઈ અને આસામના કામરૂપ મેટ્રોપોલિટન જિલ્લાના ભાગોમાં અનુભવાયો હતો. ભૂકંપથી તાત્કાલિક જાનહાનિ અથવા સંપત્તિને નુકસાનના કોઈ અહેવાલો નથી. ગયા રવિવાર અને સોમવારે, અનુક્રમે 4 અને 3.2ની તીવ્રતાના બે ભૂકંપ મધ્ય આસામમાં હોજાઈ નજીક તેમના કેન્દ્ર સાથે નોંધાયા હતા. ઉત્તરપૂર્વીય પ્રદેશ ઉચ્ચ સિસ્મિક ઝોનમાં આવે છે, જ્યાં ધરતીકંપના આંચકા વારંવાર અનુભવાય છે.

દિલ્હી હાઈકોર્ટે ભૂકંપથી સુરક્ષાને લઈને ચિંતા વ્યક્ત કરી છે
તે જ સમયે, તુર્કી, ફિલિપાઇન્સ, સીરિયા, નેપાળમાં ભૂકંપની તીવ્રતાને ધ્યાનમાં રાખીને, દેશની અદાલતે પણ ચિંતા વ્યક્ત કરી છે. દિલ્હી હાઈકોર્ટે રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં ભૂકંપની તૈયારી સાથે સંબંધિત એક અરજી પર સુનાવણી કરતા ગુરુવારે કહ્યું કે દરેક વ્યક્તિ પોતાના જીવનની સુરક્ષાને લઈને ચિંતિત છે. હાઈકોર્ટે કહ્યું કે આ અરજીમાં કંઈ વિકૃત નથી અને અધિકારીઓ પણ પરિસ્થિતિથી એટલા જ વાકેફ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.