news

‘…આ જનતાના અવાજને દબાવવા સમાન છે,’ સીએમ કેજરીવાલે બીબીસી ઓફિસ પર આઇટીના સર્વે પર કહ્યું

અરવિંદ કેજરીવાલ બીબીસી સર્વે પર: દિલ્હીના સીએમ કેજરીવાલે કહ્યું, ‘જે પણ બીજેપી વિરુદ્ધ બોલે છે, આ લોકો IT, CBI અને EDને પાછળ છોડી દે છે.’

અરવિંદ કેજરીવાલ બીબીસી આઈટી સર્વે પર: દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે બુધવારે કહ્યું કે મીડિયા લોકશાહીનો ચોથો સ્તંભ છે અને તેની સ્વતંત્રતા પર હુમલો એ લોકોના અવાજને દબાવવા સમાન છે. કથિત કરચોરીની તપાસના ભાગરૂપે આવકવેરા વિભાગે દિલ્હી અને મુંબઈમાં બીબીસી ઓફિસ અને અન્ય બે સંબંધિત સ્થળોએ મંગળવારે ‘સર્વે ઓપરેશન’ શરૂ કર્યાના એક દિવસ બાદ કેજરીવાલની પ્રતિક્રિયા આવી છે.

કેજરીવાલે ટ્વીટ કરીને કહ્યું, “મીડિયા લોકશાહીનો ચોથો સ્તંભ છે. મીડિયાની સ્વતંત્રતા પર હુમલો કરવો એ લોકોના અવાજને દબાવવા સમાન છે. જે પણ ભાજપની વિરુદ્ધ બોલે છે, આ લોકો આઈટી (ઈન્કમ ટેક્સ ડિપાર્ટમેન્ટ), સીબીઆઈ (સેન્ટ્રલ બ્યુરો ઑફ ઈન્વેસ્ટિગેશન) અને ઈડી (એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ)ને પાછળ છોડી દે છે.” તેમણે સવાલ કર્યો કે શું ભારતીય જનતા પાર્ટી (ભાજપ) દેશના લોકતાંત્રિક નેતા છે. તંત્ર અને સંસ્થાઓ આખા દેશને ગુલામ બનાવવા માંગે છે?

વિપક્ષોએ આ સર્વેની જોરદાર નિંદા કરી હતી

આઇટી વિભાગના સર્વેને લઇને ભાજપ અને વિરોધ પક્ષો વચ્ચે ઉગ્ર રાજકીય ચર્ચા પણ શરૂ થઇ હતી. જ્યારે વિપક્ષે આ પગલાની નિંદા કરી હતી, ત્યારે ભાજપે BBC પર ભારત વિરુદ્ધ ‘ઝેરી’ રિપોર્ટિંગ કરવાનો આરોપ લગાવ્યો હતો. ‘BBC (બ્રિટિશ બ્રોડકાસ્ટિંગ કોર્પોરેશન) ઇન્ડિયા’ સામે આવકવેરા વિભાગનું ‘સર્વે ઓપરેશન’ બુધવારે સતત બીજા દિવસે પણ ચાલુ રહ્યું કારણ કે આઇટી અધિકારીઓ સંસ્થાના ઇલેક્ટ્રોનિક અને પેપર-આધારિત નાણાકીય ડેટાની નકલ કરતા હોવાનું માનવામાં આવે છે.

કોમ્પ્યુટર અને મોબાઈલ ફોનના ‘ક્લોન્સ’…

ઘટનાક્રમથી વાકેફ અધિકારીઓએ ‘પીટીઆઈ-ભાષા’ને જણાવ્યું કે આવકવેરા વિભાગના અધિકારીઓ મંગળવારે સવારે 11.30 વાગ્યે બીબીસી ઓફિસ પહોંચ્યા અને તેઓ હજુ પણ ત્યાં હાજર છે. કર અધિકારીઓ બીબીસીના નાણા અને કેટલાક અન્ય વિભાગોના સ્ટાફ સાથે વાત કરી રહ્યા છે, જ્યારે અન્ય સ્ટાફ અને પત્રકારોને મંગળવારે રાત્રે જવાની મંજૂરી આપવામાં આવી હતી. અધિકારીઓએ જણાવ્યું કે કેટલાક કોમ્પ્યુટર અને મોબાઈલ ફોનના ‘ક્લોન’ બનાવવામાં આવ્યા છે. બીબીસી દ્વારા બે ભાગની ડોક્યુમેન્ટ્રી ‘ઈન્ડિયાઃ ધ મોદી ક્વેશ્ચન’ પ્રસારિત થયાના અઠવાડિયા પછી આશ્ચર્યજનક કાર્યવાહી થઈ.

Leave a Reply

Your email address will not be published.