news

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવઃ ત્રિપુરામાં આજે ચૂંટણી પ્રચારનો છેલ્લો દિવસ, 16 ફેબ્રુઆરીએ મતદાન, ભૂકંપથી તુર્કીને 84 અબજ ડોલરનું નુકસાન

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવ અપડેટ્સ 14મી ફેબ્રુઆરી’ 2023: ભારત અને વિદેશના સમાચારો પહેલા જાણવા માટે, બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવ બ્લોગમાં અમારી સાથે રહો.

પીએમ મોદીએ પુલવામા હુમલામાં શહીદ થયેલા જવાનોને યાદ કર્યા
વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ પુલવામા હુમલામાં શહીદ થયેલા જવાનોને શ્રદ્ધાંજલિ આપી. તેણે ટ્વીટ કરીને લખ્યું, આ દિવસે અમે પુલવામામાં અમારા સૈનિકોને ગુમાવ્યા. અમે તેમના સર્વોચ્ચ બલિદાનને ક્યારેય ભૂલીશું નહીં. તેમની હિંમત આપણને મજબૂત અને વિકસિત ભારત બનાવવાની પ્રેરણા આપે છે.

અમિત શાહે પુલવામા હુમલામાં શહીદ થયેલા જવાનોને શ્રદ્ધાંજલિ આપી હતી
કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે પુલવામા હુમલાની વર્ષગાંઠ પર ટ્વિટ કરીને કહ્યું કે, “2019માં આ દિવસે, હું પુલવામામાં થયેલા ભીષણ આતંકવાદી હુમલામાં શહીદ થયેલા બહાદુર જવાનોને શ્રદ્ધાંજલિ અર્પણ કરું છું.” દેશ તેમના બલિદાનને ક્યારેય ભૂલી શકશે નહીં. આતંકવાદ સામેની લડાઈમાં તેમનું પરાક્રમ અને અદમ્ય સાહસ હંમેશા પ્રેરણા બની રહેશે.

કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહે આજે…
કેન્દ્રીય ગૃહ મંત્રી અને સહકાર મંત્રી અમિત શાહ આજે કરનાલમાં હરિયાણા પોલીસ એકેડમીમાં હરિયાણા પોલીસને રાષ્ટ્રપતિનો રંગ અર્પણ કરશે.

પુલવામા આતંકી હુમલાની આજે ચોથી વરસી છે
આજે (14 ફેબ્રુઆરી) પુલવામા આતંકી હુમલાની ચોથી વર્ષગાંઠ છે. જેમાં ભારતના 40 જવાનો શહીદ થયા હતા. જો કે આ હુમલા બાદ ભારતીય જવાનોએ બાલાકોટ સર્જિકલ સ્ટ્રાઈકના રૂપમાં જવાબ આપ્યો હતો.

રાહુલ ગાંધીની પ્રયાગરાજની મુલાકાત રદ
કોંગ્રેસ સાંસદ રાહુલ ગાંધીની પ્રયાગરાજ મુલાકાત રદ કરવામાં આવી છે. પાર્ટીએ આરોપ લગાવ્યો છે કે તેમના ચાર્ટર્ડ પ્લેનને વારાણસીના લાલ બહાદુર શાસ્ત્રી ઈન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ પર ઉતરવાની મંજૂરી આપવામાં આવી નથી.

કિંગ ચાર્લ્સ ત્રીજાની પત્ની કોવિડ પોઝિટિવ
રાજા ચાર્લ્સ III ની પત્ની ક્વીન કોન્સોર્ટ કેમિલા કોરોના વાયરસથી સંક્રમિત થઈ છે.

ભૂકંપના કારણે તુર્કીને 84 અબજ ડોલરનું નુકસાન થયું છે
તુર્કી અને સીરિયામાં ભૂકંપના કારણે 36 હજારથી વધુ મૃત્યુ નોંધાયા છે. એક અહેવાલ મુજબ, ભૂકંપને કારણે તુર્કીને ઓછામાં ઓછા billion 84 અબજ ડોલરનું નુકસાન થયું છે.

પપ્પુ યાદવ રોડ અકસ્માતમાં બચી ગયો હતો
જન અધિકાર પાર્ટીના ચીફ પપ્પુ યાદવ રોડ અકસ્માતમાં આબાદ બચી ગયા છે. આરા-બક્સર નેશનલ હાઈવે પર કાફલાના વાહનો એકબીજા સાથે અથડાયા હતા. અકસ્માતમાં 11 ઘાયલ થયા છે.

ત્રિપુરા: આજે ચૂંટણી પ્રચારનો છેલ્લો દિવસ છે
ત્રિપુરામાં આજે ચૂંટણી પ્રચારનો છેલ્લો દિવસ છે. તમામ 60 બેઠકો પર 16 ફેબ્રુઆરીએ મતદાન થવાનું છે, જેની મતગણતરી 2 માર્ચે થશે. જેપી નડ્ડા આજે બપોરે 1.30 વાગ્યે નાગાલેન્ડ ચૂંટણી માટે બીજેપીના સંકલ્પ પત્રને બહાર પાડશે.

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ અપડેટ્સ 14મી ફેબ્રુઆરી’ 2023: તુર્કી-સીરિયામાં આવેલા ભૂકંપમાં મૃત્યુઆંક 35 હજારને પાર કરી ગયો છે. સતત બચાવ કામગીરી બાદ પણ હજારો લોકો કાટમાળ નીચે દટાયા હોવાની આશંકા છે. ભારતીય NDRF ટીમ તુર્કીમાં ભૂકંપ પીડિતોની સતત મદદ કરી રહી છે. NDRF અધિકારીએ કહ્યું કે, આ દુઃખની ઘડીમાં ભારત તુર્કીની સાથે છે.

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવ અપડેટ્સ 14મી ફેબ્રુઆરી’ 2023: ભારત અને વિદેશના સમાચારો પહેલા જાણવા માટે, બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવ બ્લોગમાં અમારી સાથે રહો.

પીએમ મોદીએ પુલવામા હુમલામાં શહીદ થયેલા જવાનોને યાદ કર્યા
વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ પુલવામા હુમલામાં શહીદ થયેલા જવાનોને શ્રદ્ધાંજલિ આપી. તેણે ટ્વીટ કરીને લખ્યું, આ દિવસે અમે પુલવામામાં અમારા સૈનિકોને ગુમાવ્યા. અમે તેમના સર્વોચ્ચ બલિદાનને ક્યારેય ભૂલીશું નહીં. તેમની હિંમત આપણને મજબૂત અને વિકસિત ભારત બનાવવાની પ્રેરણા આપે છે.

અમિત શાહે પુલવામા હુમલામાં શહીદ થયેલા જવાનોને શ્રદ્ધાંજલિ આપી હતી
કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે પુલવામા હુમલાની વર્ષગાંઠ પર ટ્વિટ કરીને કહ્યું કે, “2019માં આ દિવસે, હું પુલવામામાં થયેલા ભીષણ આતંકવાદી હુમલામાં શહીદ થયેલા બહાદુર જવાનોને શ્રદ્ધાંજલિ અર્પણ કરું છું.” દેશ તેમના બલિદાનને ક્યારેય ભૂલી શકશે નહીં. આતંકવાદ સામેની લડાઈમાં તેમનું પરાક્રમ અને અદમ્ય સાહસ હંમેશા પ્રેરણા બની રહેશે.

કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહે આજે…
કેન્દ્રીય ગૃહ મંત્રી અને સહકાર મંત્રી અમિત શાહ આજે કરનાલમાં હરિયાણા પોલીસ એકેડમીમાં હરિયાણા પોલીસને રાષ્ટ્રપતિનો રંગ અર્પણ કરશે.

પુલવામા આતંકી હુમલાની આજે ચોથી વરસી છે
આજે (14 ફેબ્રુઆરી) પુલવામા આતંકી હુમલાની ચોથી વર્ષગાંઠ છે. જેમાં ભારતના 40 જવાનો શહીદ થયા હતા. જો કે આ હુમલા બાદ ભારતીય જવાનોએ બાલાકોટ સર્જિકલ સ્ટ્રાઈકના રૂપમાં જવાબ આપ્યો હતો.

રાહુલ ગાંધીની પ્રયાગરાજની મુલાકાત રદ
કોંગ્રેસ સાંસદ રાહુલ ગાંધીની પ્રયાગરાજ મુલાકાત રદ કરવામાં આવી છે. પાર્ટીએ આરોપ લગાવ્યો છે કે તેમના ચાર્ટર્ડ પ્લેનને વારાણસીના લાલ બહાદુર શાસ્ત્રી ઈન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ પર ઉતરવાની મંજૂરી આપવામાં આવી નથી.

કિંગ ચાર્લ્સ ત્રીજાની પત્ની કોવિડ પોઝિટિવ
રાજા ચાર્લ્સ III ની પત્ની ક્વીન કોન્સોર્ટ કેમિલા કોરોના વાયરસથી સંક્રમિત થઈ છે.

ભૂકંપના કારણે તુર્કીને 84 અબજ ડોલરનું નુકસાન થયું છે
તુર્કી અને સીરિયામાં ભૂકંપના કારણે 36 હજારથી વધુ મોત નોંધાયા છે. એક રિપોર્ટ અનુસાર, ભૂકંપના કારણે તુર્કીને ઓછામાં ઓછા $84 બિલિયનનું નુકસાન થયું છે.

પપ્પુ યાદવ રોડ અકસ્માતમાં બચી ગયો હતો
જન અધિકાર પાર્ટીના ચીફ પપ્પુ યાદવ રોડ અકસ્માતમાં આબાદ બચી ગયા છે. આરા-બક્સર નેશનલ હાઈવે પર કાફલાના વાહનો એકબીજા સાથે અથડાયા હતા. અકસ્માતમાં 11 ઘાયલ થયા છે.

ત્રિપુરા: આજે ચૂંટણી પ્રચારનો છેલ્લો દિવસ છે
ત્રિપુરામાં આજે ચૂંટણી પ્રચારનો છેલ્લો દિવસ છે. તમામ 60 બેઠકો પર 16 ફેબ્રુઆરીએ મતદાન થવાનું છે, જેની મતગણતરી 2 માર્ચે થશે. જેપી નડ્ડા આજે બપોરે 1.30 વાગ્યે નાગાલેન્ડ ચૂંટણી માટે બીજેપીના સંકલ્પ પત્રને બહાર પાડશે.

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ અપડેટ્સ 14મી ફેબ્રુઆરી’ 2023: તુર્કી-સીરિયામાં આવેલા ભૂકંપમાં મૃત્યુઆંક 35 હજારને પાર કરી ગયો છે. સતત બચાવ કામગીરી બાદ પણ હજારો લોકો કાટમાળ નીચે દટાયા હોવાની આશંકા છે. ભારતીય NDRF ટીમ તુર્કીમાં ભૂકંપ પીડિતોની સતત મદદ કરી રહી છે. NDRF અધિકારીએ કહ્યું કે, આ દુઃખની ઘડીમાં ભારત તુર્કીની સાથે છે.

સીરિયા પહોંચેલા સંયુક્ત રાષ્ટ્રના પ્રતિનિધિએ કહ્યું, તુર્કી-સીરિયામાં બચાવ કાર્ય ટૂંક સમયમાં સમાપ્ત થશે. હવે લોકો માટે આશ્રય, ખોરાક અને સારવાર પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવામાં આવશે. ભૂકંપ બાદ તુર્કી અને સીરિયાની કડવાશ ભૂલીને તુર્કીએ ભૂકંપમાં માર્યા ગયેલા સીરિયન નાગરિકોના મૃતદેહ લેવા માટે બોર્ડર ખોલી દીધી છે.

મૌલાના અરશદ મદની પર સંઘર્ષ થયો

અખિલ ભારતીય હિંદુ મહાસભાએ મૌલાના અરશદ મદનીના નિવેદનનો વિરોધ કર્યો છે. તેણે કહ્યું, ઓમ અને અલ્લાહ એક છે, તે સ્વીકાર્ય નથી. મૌલાના અરશદ મદનીને સારવારની જરૂર છે. હિંદુ સેનાએ દિલ્હી પોલીસને પત્ર લખીને અશરદ મદની અને મેહમૂદ મદની સામે કાર્યવાહી કરવાની માંગ કરી છે. અરશદ મદનીએ અલ્લાહ અને ઓમને એક ગણાવ્યા હતા.

મૌલાના અરશદ મદની પર કેન્દ્રીય મંત્રી ગિરિરાજ સિંહે કહ્યું કે, તેઓ ભારતમાં શાંતિ અને સુલેહ-શાંતિ ખતમ કરવા માંગે છે, તેમને ભાગલા સમયે પાકિસ્તાન મોકલવા જોઈતા હતા. બજરંગ દળના કાર્યકર્તાઓએ દેવબંદ પોલીસ સ્ટેશનમાં અરશદ મદનીના નિવેદન અંગે ફરિયાદ કરી અને મદની પર હિન્દુઓની ભાવનાઓને ઠેસ પહોંચાડવાનો આરોપ લગાવ્યો.

અદાણી વિવાદ

સોમવારે (13 ફેબ્રુઆરી) અદાણી વિવાદ પર રાજ્યસભામાં જોરદાર હોબાળો થયો હતો અને રજની પાટિલને સસ્પેન્ડ કરવા અને ખડગેના ભાષણના ભાગોને રેકોર્ડમાંથી હટાવવા સામે પણ વિરોધ વ્યક્ત કરવામાં આવ્યો હતો. તે જ સમયે, રાજ્યસભાને 13 માર્ચ સુધી સ્થગિત કરી દેવામાં આવી છે. અદાણી-હિંડનબર્ગ કેસની આગામી સુનાવણી 17 ફેબ્રુઆરીએ થશે. સુપ્રીમ કોર્ટે કેન્દ્રને તેના સૂચનો સીલબંધ કવરમાં સમિતિના સભ્યોને સુપરત કરવાની મંજૂરી આપી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.