news

ત્રિપુરા ચૂંટણી 2023: PM મોદી આજે ત્રિપુરામાં ગર્જના કરશે, 2 ચૂંટણી રેલીઓને સંબોધશે, 16 ફેબ્રુઆરીએ મતદાન છે

ત્રિપુરા ચૂંટણી: ભાજપના ઘણા મોટા ચહેરાઓ ત્રિપુરામાં ચૂંટણી પ્રચાર માટે સતત પહોંચી રહ્યા છે. કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અને ભાજપના વરિષ્ઠ નેતા અમિત શાહે ત્રિપુરામાં બે રેલીઓ અને રોડ શો પણ કર્યા હતા.

ત્રિપુરા વિધાનસભા ચૂંટણી 2023: ત્રિપુરામાં ત્રિપુરા વિધાનસભા ચૂંટણી યોજાવા જઈ રહી છે. તેના પ્રમોશન માટે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી શનિવારે (11 ફેબ્રુઆરી) ત્રિપુરા જશે. અહીં પીએમ મોદી બે ચૂંટણી સભાઓને સંબોધિત કરશે. આ ચૂંટણી સભા ત્રિપુરાના અંબાસા અને ગોમતીમાં યોજાશે. રાજ્યમાં 60 સભ્યોની વિધાનસભા માટે 16 ફેબ્રુઆરીએ મતદાન થવાનું છે.

મુખ્ય પ્રધાન માણિક સાહા, ભાજપના રાજ્ય ચૂંટણી પ્રભારી મહેશ શર્મા અને પક્ષના રાજ્ય એકમના પ્રમુખ રાજીવ ભટ્ટાચાર્ય અહીં મહારાજા બીર બિક્રમ (એમબીબી) એરપોર્ટ પર વડા પ્રધાનનું સ્વાગત કરશે. તેમણે કહ્યું કે મોદી બપોરે 12 વાગ્યાની આસપાસ ધલાઈ જિલ્લાના અંબાસામાં પહેલી રેલીને સંબોધિત કરશે. આ પછી બપોરે 3 વાગ્યે ગોમતી ખાતે બીજી રેલીને સંબોધિત કરે તેવી શક્યતા છે.

ભાજપ ઝડપી રેલીઓ કરી રહી છે

ભાજપના ઘણા મોટા ચહેરા ચૂંટણી પ્રચાર માટે સતત રાજ્યમાં પહોંચી રહ્યા છે. કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અને ભાજપના વરિષ્ઠ નેતા અમિત શાહે ત્રિપુરામાં બે રેલીઓ અને રોડ શો પણ કર્યા હતા. યુપીના મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથે પણ અહીં જોરદાર પ્રચાર કર્યો છે. રાજ્યમાં હાલ રાજકીય વાતાવરણ ચરમસીમાએ છે.

16 ફેબ્રુઆરીએ ચૂંટણી યોજાવાની છે

ત્રિપુરામાં 16 ફેબ્રુઆરીએ 60 સીટો પર ચૂંટણી યોજાવાની છે. જ્યારે મેઘાલય અને નાગાલેન્ડમાં 27 ફેબ્રુઆરીએ મતદાન થવાનું છે. ત્રણેય રાજ્યોની મતગણતરી એકસાથે 2 માર્ચે થશે. ભાજપે 55 વિધાનસભા બેઠકો માટે ઉમેદવારો જાહેર કર્યા છે, જ્યારે બાકીની પાંચ બેઠકો તેના ગઠબંધન, ઈન્ડીજીનસ પીપલ્સ ફ્રન્ટ ઓફ ત્રિપુરા (IPFT) માટે છોડી છે.

ભાજપનો ચૂંટણી ઢંઢેરો

અગાઉ ભાજપે ગુરુવારે (9 ફેબ્રુઆરી) તેના સંકલ્પ પત્ર (ઘોષણાપત્ર) બહાર પાડ્યા હતા. રાજ્યમાં સતત બીજી વખત સત્તામાં આવવા માટે પાર્ટી દ્વારા અનેક આકર્ષક વચનો આપવામાં આવ્યા હતા. ચૂંટણી ઢંઢેરામાં આર્થિક રીતે નબળા વર્ગના લોકો, મહિલાઓ, વિદ્યાર્થીઓ, આદિવાસી વિસ્તારોમાં રહેતા લોકો અને ખેડૂતો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવામાં આવ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.