news

ત્રિપુરા વિધાનસભા ચૂંટણી 2023: ત્રિપુરામાં ભાજપના પ્રચારને જોર મળશે, જેપી નડ્ડા 3 ફેબ્રુઆરીએ ચૂંટણી રેલીઓ કરશે

ત્રિપુરા વિધાનસભા ચૂંટણી 2023: ત્રિપુરામાં ભાજપે 55 બેઠકો પર તેના ઉમેદવારો ઉભા રાખ્યા છે અને તેના સહયોગી IPFT માટે પાંચ બેઠકો છોડી છે.

ત્રિપુરા ચૂંટણી 2023: ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP) પ્રમુખ જેપી નડ્ડા શુક્રવારે (3 ફેબ્રુઆરી) ત્રિપુરા વિધાનસભા ચૂંટણી માટે બે ચૂંટણી રેલીઓને સંબોધિત કરશે. પાર્ટીના એક વરિષ્ઠ નેતાએ આ જાણકારી આપી. 60 સભ્યોની ત્રિપુરા વિધાનસભા માટે 16 ફેબ્રુઆરીએ મતદાન થવાનું છે.

ભાજપે 55 બેઠકો પર તેના ઉમેદવારો ઉભા રાખ્યા છે અને તેના સહયોગી IPFT માટે પાંચ બેઠકો છોડી છે. બીજેપીના ત્રિપુરા યુનિટના મીડિયા ઈન્ચાર્જ સુનિત સરકારે ગુરુવારે જણાવ્યું હતું કે, “પાર્ટી પ્રમુખ જેપી નડ્ડા શુક્રવારે ત્રિપુરાની મુલાકાતે જવાના છે. તેઓ કુમારઘાટ અને અમરપુરમાં પાર્ટીના ઉમેદવારોની તરફેણમાં ચૂંટણી રેલીઓને સંબોધિત કરશે.” અમને હજુ સુધી કાર્યક્રમ મળ્યો નથી. ”

ભાજપના મોટા નેતાઓ રાજ્યમાં પ્રચાર કરશે

સરકારે કહ્યું કે કેન્દ્રીય મંત્રી સ્મૃતિ ઈરાની ઉપરાંત આસામના મુખ્યમંત્રી હિમંતા બિસ્વા સરમા, પશ્ચિમ બંગાળ વિધાનસભામાં વિરોધ પક્ષના નેતા શુભેન્દુ અધિકારી અને પાર્ટીના બંગાળ એકમના અન્ય ઘણા નેતાઓ રાજ્યમાં ભાજપના ઉમેદવારોની તરફેણમાં પ્રચાર કરશે. તેમણે કહ્યું કે કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ પણ ટૂંક સમયમાં પ્રચાર માટે આવે તેવી શક્યતા છે. તેમણે કહ્યું કે ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથ પણ 7 ફેબ્રુઆરીએ પાર્ટીના ઉમેદવારોના પ્રચાર માટે આવવાના છે.

સીએમ મમતા બેનર્જી રોડ શો કરશે

દરમિયાન, તૃણમૂલ કોંગ્રેસના સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે પક્ષના વડા અને પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્ય પ્રધાન મમતા બેનર્જી અને પક્ષના અખિલ ભારતીય મહાસચિવ અભિષેક બેનર્જી પણ 6 ફેબ્રુઆરીએ ચૂંટણી બંધ રાજ્યની મુલાકાત લે તેવી શક્યતા છે. પાર્ટીના રાજ્ય પ્રભારી રાજીબ બેનર્જીએ કહ્યું કે 7 ફેબ્રુઆરીએ બેનર્જી પાર્ટીના ઉમેદવારોની તરફેણમાં મત માંગશે અને રોડ શોનું નેતૃત્વ કરશે. તેમણે કહ્યું કે આ બે સિવાય સાંસદ મહુઆ મોઇત્રા અને પશ્ચિમ બંગાળ સરકારના મંત્રી ફિરહાદ હકીમ સહિત 37 સ્ટાર પ્રચારક તૃણમૂલના ઉમેદવારોના પક્ષમાં પ્રચાર કરવા માટે રાજ્યમાં આવી રહ્યા છે.

ત્રિપુરા પ્રદેશ કોંગ્રેસ સમિતિના પ્રમુખ બિરજીત સિંહાએ ગુરુવારે જણાવ્યું હતું કે કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ મલ્લિકાર્જુન ખડગે, પાર્ટીના વરિષ્ઠ નેતાઓ રાહુલ ગાંધી અને પ્રિયંકા ગાંધી, મુકુલ વાસનિક અને કન્હૈયા કુમાર ત્રિપુરામાં પાર્ટીના ઉમેદવારો માટે પ્રચાર કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.