news

પીએમ મોદી પર બીબીસી ડોક્યુમેન્ટ્રી “પ્રચારનો ભાગ”: ભારત

સરકાર વતી એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે પીએમ પર બીબીસીની ડોક્યુમેન્ટ્રી પ્રચાર, પક્ષપાતી અને સંસ્થાનવાદી માનસિકતા દર્શાવે છે.

નવી દિલ્હી: કેન્દ્ર સરકારે ગુજરાત રમખાણો પર બ્રિટિશ બ્રોડકાસ્ટિંગ કોર્પોરેશન (બીબીસી) ડોક્યુમેન્ટરીને “પ્રચારનો ભાગ” ગણાવી છે અને કહ્યું છે કે તે આવી ફિલ્મને ‘ગૌરવ’ કરી શકે નહીં. સરકાર વતી એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે પીએમ પર બીબીસીની ડોક્યુમેન્ટ્રી પ્રચાર, પક્ષપાતી અને સંસ્થાનવાદી માનસિકતા દર્શાવે છે અને અમને ખબર નથી કે તેની પાછળનો એજન્ડા શું છે? વિદેશ મંત્રાલયના પ્રવક્તા અરિંદમ બાગચીએ ગુરુવારે જણાવ્યું હતું કે પીએમ નરેન્દ્ર મોદી પર તાજેતરમાં પ્રસારિત થયેલ બીબીસી ડોક્યુમેન્ટરી એ પ્રચારનો એક ભાગ છે જે 2002ના ગુજરાત રમખાણો દરમિયાન તેમના નેતૃત્વ પર સવાલ ઉઠાવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે, બીબીસીની બે ભાગની શ્રેણી “ઈન્ડિયાઃ ધ મોદી ક્વેશ્ચન” પર તીવ્ર પ્રતિક્રિયાઓ આવી છે.

વિદેશ મંત્રાલયના પ્રવક્તાએ કહ્યું, “અમને લાગે છે કે આ કોઈ ચોક્કસ કથાને આગળ ધપાવવા અને તેની પાછળ એજન્ડા રાખવા માટેના ખોટા અભિયાનનો એક ભાગ છે.” મોદી જ્યારે ગુજરાત રાજ્યના મુખ્યમંત્રી હતા ત્યારે ત્યાં ભીષણ રમખાણો થયા હતા. ઉલ્લેખનીય છે કે, ગુજરાત રમખાણોની તપાસ માટે સુપ્રીમ કોર્ટના નિર્દેશ પર રચાયેલી સમિતિએ નરેન્દ્ર મોદીને ક્લીનચીટ આપી હતી. સમિતિને આ કેસમાં મોદી વિરુદ્ધ કોઈ પુરાવા મળ્યા નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.