news

50 ટકા કર્મચારીઓને હટાવ્યા બાદ ફરી એકવાર ટ્વિટરમાં છટણીની તૈયારી

કંપનીના બોસ એલોન મસ્ક દ્વારા કર્મચારીઓને વધુ કોઈ છટણી કરવામાં આવશે નહીં તેવું કથિત રીતે જણાવ્યું હતું તેના છ અઠવાડિયા પછી છટણી કરવામાં આવી છે.

નવી દિલ્હી: Twitter Inc આગામી સપ્તાહમાં સોશિયલ મીડિયા સાઇટના પ્રોડક્શન વિભાગમાં 50 કર્મચારીઓની છટણી કરવાની યોજના ધરાવે છે, ન્યૂઝ સાઇટ ઇનસાઇડરે બુધવારે કંપની સાથે પરિચિત બે લોકોને ટાંકીને અહેવાલ આપ્યો હતો. કંપનીના બોસ એલોન મસ્ક દ્વારા કર્મચારીઓને વધુ કોઈ છટણી કરવામાં આવશે નહીં તેવું કથિત રીતે જણાવ્યું હતું તેના છ અઠવાડિયા પછી છટણી કરવામાં આવી છે. રિપોર્ટ અનુસાર, આ છટણીથી કંપનીના હેડકાઉન્ટ ઘટીને 2,000થી ઓછા થઈ શકે છે. ટ્વિટરે ટિપ્પણી માટે રોઇટર્સની વિનંતીનો તરત જ જવાબ આપ્યો ન હતો.

મસ્કે ઓક્ટોબરમાં ટ્વિટર ખરીદ્યું હતું અને ત્યારથી ઉત્પાદનમાં ઝડપી ફેરફારો અને સંગઠનાત્મક ફેરફારો કર્યા છે. કંપનીએ ટ્વિટરના વેરિફાઇડ બ્લુ ટિક-માર્કને પેઇડ સર્વિસ તરીકે શરૂ કર્યું અને તેના લગભગ 50 ટકા કર્મચારીઓને છૂટા કર્યા.

મસ્કએ નવેમ્બરમાં જણાવ્યું હતું કે જાહેરાતકર્તાઓ બહાર નીકળી જવાને કારણે ટ્વિટર “આવકમાં તીવ્ર ઘટાડો” નો સામનો કરી રહ્યું છે.

ચોથા ક્વાર્ટરમાં ટ્વિટરની આવક લગભગ 35% ઘટીને $1.025 બિલિયન થઈ છે. એક ટોચના એડવર્ટાઇઝિંગ એક્ઝિક્યુટિવે સ્ટાફ મીટિંગમાં જણાવ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published.