news

શતાબ્દી મહોત્સવઃ આજે PM મોદી અમદાવાદમાં સ્વામી નગરનું કરશે ઉદ્ઘાટન, 600 એકરમાં બનેલા આ શહેરમાં એક મહિના સુધી ચાલશે મહોત્સવ

શતાબ્દી મહોત્સવ: સ્વામી મહારાજ શતાબ્દી મહોત્સવ (સ્વામી મહારાજ શતાબ્દી મહોત્સવ)માં વિશ્વભરમાંથી લાખો ભક્તો, મંત્રીઓ અને વૈશ્વિક મહાનુભાવો હાજરી આપશે.

(નરેન્દ્ર મોદી) આજે (14 ડિસેમ્બર) અમદાવાદમાં સાંજે 5:30 કલાકે પ્રમુખસ્વામી મહારાજ શતાબ્દી મહોત્સવના ઉદ્ઘાટન સમારોહમાં ભાગ લેશે. આ કાર્યક્રમ અમદાવાદમાં બનેલા સ્વામી નગરમાં યોજાશે.

આ ભવ્ય કાર્યક્રમમાં 80 હજાર સ્વયંસેવકો વ્યવસ્થા સંભાળશે. આ ઉદ્ઘાટન સમારોહમાં મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલ અને રાજ્યપાલ આચાર્ય દેવવ્રત પણ હાજર રહેશે. અમદાવાદમાં 15 ડિસેમ્બરથી 15 જાન્યુઆરી સુધી ચાલનારા આ એક મહિના સુધી ચાલનારા સમારોહમાં વિશ્વભરમાંથી લાખો ભક્તો, મંત્રીઓ અને વૈશ્વિક મહાનુભાવો ભાગ લેશે. આશા છે કે એક મહિનામાં 55 થી 60 લાખ લોકો તેમાં ભાગ લેશે.

600 એકરમાં બનેલું શહેર

જણાવી દઈએ કે આ સ્વામી નગર 600 એકરમાં બનાવવામાં આવ્યું છે. 280 ફૂટ સંત દ્વારમાંથી પ્રવેશ કર્યા બાદ અહીં પ્રમુખસ્વામી મહારાજની 30 ફૂટ ઊંચી મૂર્તિ સ્થાપિત કરવામાં આવી છે. શતાબ્દી મહોત્સવમાં 21 દેશોના VIP પણ ભાગ લેશે. સમગ્ર વિશ્વમાં ફેલાયેલા સ્વામિનારાયણ સંપ્રદાયના લોકો ઉત્સવ માટે ગુજરાતના અમદાવાદ પણ પહોંચી રહ્યા છે.

સ્વામી મહારાજ કોણ હતા?

આ કાર્યક્રમની છેલ્લા એક વર્ષથી તૈયારીઓ ચાલી રહી છે. ભગવાન સ્વામિનારાયણ સંપ્રદાયના અગ્રણી સંત એવા સ્વામી મહારાજની સ્મૃતિમાં આ મહોત્સવનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. સ્વામી મહારાજે લાખો લોકોને કલ્યાણ અને સંભાળ પૂરી પાડતી વખતે અસંખ્ય સાંસ્કૃતિક, સામાજિક અને આધ્યાત્મિક પહેલોને પ્રેરણા આપી હતી.

પરમ પૂજ્ય પ્રમુખસ્વામી મહારાજ માર્ગદર્શક અને ગુરુ હતા. તેઓ એક મહાન આધ્યાત્મિક નેતા તરીકે વ્યાપકપણે આદર અને પ્રશંસા પામ્યા હતા. તેમનું જીવન આધ્યાત્મિકતા અને માનવતાની સેવામાં સમર્પિત હતું. BAPS સ્વામિનારાયણ સંસ્થાના નેતા તરીકે તેમણે લાખો લોકોને મદદ કરી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.