news

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવઃ રાજ્યસભામાંથી વિપક્ષનું વોકઆઉટ, હંગામા વચ્ચે કાર્યવાહી બપોરે 2 વાગ્યા સુધી સ્થગિત

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ અપડેટ્સ 13મી ડિસેમ્બર’ 2022: દેશ-વિદેશના સમાચારો જાણવા માટે સૌપ્રથમ બનવા માટે, અહીં બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ બ્લોગમાં અમારી સાથે રહો.

જો અમારી ભૂલ હોય તો અમને ફાંસી આપો – મલ્લિકાર્જુન ખડગે

કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ મલ્લિકાર્જુન ખડગેએ કહ્યું કે રક્ષા મંત્રી રાજનાથ સિંહ તેમનું નિવેદન વાંચીને બહાર ગયા. તે કોઈ ખુલાસો કે ચર્ચા માટે તૈયાર નહોતો. તેને (રાજીવ ગાંધી ફાઉન્ડેશનનું FCRA લાઇસન્સ રદ કરવાનો મુદ્દો) તેની સાથે કોઈ લેવાદેવા નથી. તેમણે કહ્યું કે જો અમારી ભૂલ છે તો અમને ફાંસી આપો.

તવાંગ પર ચીનની નજર ભારતીય સેના સાથે છે: શશિ થરૂર
કોંગ્રેસના સાંસદ શશિ થરૂરે કહ્યું કે તેમાં કોઈ શંકા નથી કે ચીનની નજર તવાંગ પર છે અને આપણે ખૂબ કાળજી રાખવાની જરૂર છે. દરેક પક્ષ, દરેક વ્યક્તિ આ મુદ્દે અમારી સેનાની સાથે છે. ગઈ કાલે જે કંઈ પણ થયું તે આપણા તરફથી સંદેશ છે કે આપણી પ્રાદેશિક અખંડિતતા અને સાર્વભૌમત્વ માટે આપણી વચ્ચે એકતા છે.

રાજનાથ સિંહનું લોકસભામાં નિવેદન
રક્ષા મંત્રી રાજનાથ સિંહે તવાંગ અથડામણને લઈને લોકસભામાં નિવેદન આપ્યું હતું. તેમણે કહ્યું કે ભારતનો એક પણ સૈનિક શહીદ કે ઘાયલ થયો નથી. લોકસભામાં હાલમાં હોબાળો ચાલી રહ્યો છે.

G-20ની પ્રથમ નાણાંકીય બેઠક બેંગલુરુમાં શરૂ થઈ રહી છે
G-20 નાણા અને કેન્દ્રીય બેંકના પ્રતિનિધિઓની પ્રથમ બેઠક બેંગલુરુ, કર્ણાટકમાં શરૂ થઈ છે.

વિપક્ષે લોકસભામાં પ્રશ્નકાળ ચાલવા દીધો ન હતો – અમિત શાહ
કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહની નિંદા કરતા તેમણે કહ્યું કે વિપક્ષે આજે લોકસભામાં પ્રશ્નકાળ ચાલવા દીધો ન હતો. સંસદીય બાબતોના પ્રધાને સ્પષ્ટ કહ્યું હતું કે સંરક્ષણ પ્રધાન સંસદમાં આ (તવાંગ ફેસઓફ) પર નિવેદન આપશે.

સીએમ ભૂપેન્દ્ર પટેલે ચાર્જ સંભાળ્યો
ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે આજે ઔપચારિક રીતે પોતાનો કાર્યભાર સંભાળ્યો હતો. છેલ્લા દિવસે એટલે કે 12મી ડિસેમ્બરે તેમણે બીજી વખત મુખ્યમંત્રી તરીકે શપથ લીધા હતા.

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ અપડેટ્સ 13મી ડિસેમ્બર’ 2022: 9 ડિસેમ્બરે અરુણાચલ પ્રદેશના તવાંગમાં ભારત અને ચીનના સૈનિકો વચ્ચે ભીષણ અથડામણ થઈ હતી. ભારતે ચીનના 300 થી વધુ સૈનિકોને હાંકી કાઢ્યા છે. આ ઘટનામાં ચીનના 20 સૈનિકો ઘાયલ થયા છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર ચીનને ભારે નુકસાન સહન કરવું પડ્યું હતું. જોકે, બાદમાં બંને દેશોની સેનાના કમાન્ડરો વચ્ચે તણાવ ઓછો કરવા માટે વાતચીત થઈ હતી.

LAC પાસે ભારતીય અને ચીની સૈનિકો વચ્ચે અથડામણની ઘટના અંગે કોંગ્રેસે સોમવારે કહ્યું કે સરકારે આ મુદ્દે સંસદમાં ચર્ચા દ્વારા દેશને વિશ્વાસમાં લેવાની જરૂર છે. કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ મલ્લિકાર્જુન ખડગેએ કહ્યું કે દેશની સુરક્ષાને લઈને એક થઈએ, પરંતુ સરકાર ઈમાનદાર હોય, સંસદમાં ચર્ચા કરીને દેશને મોદી સરકારને વિશ્વાસમાં લે. કોંગ્રેસે કહ્યું કે, સરકારે પોતાનું ડગમગતું વલણ છોડીને ચીનને કડક સૂરમાં સમજાવવું જોઈએ કે આવી હરકતને સાંખી લેવામાં આવશે નહીં.

પટેરિયાની ધરપકડ થઈ શકે છે

મધ્યપ્રદેશના પૂર્વ મંત્રી અને કોંગ્રેસના નેતા રાજા પટેરિયાની વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની હત્યાને લઈને આપવામાં આવેલા નિવેદનના સંબંધમાં ગમે ત્યારે ધરપકડ થઈ શકે છે. નિવેદન પર વિવાદ વધ્યા બાદ કોંગ્રેસના નેતા રાજા પત્રિયાએ સ્પષ્ટતા કરી હતી કે મારા નિવેદનને ખોટી રીતે રજૂ કરવામાં આવ્યું છે. હું કહેવા માંગતો હતો કે બંધારણ બચાવવા માટે મોદીને હરાવવા જરૂરી છે.

ભારત જોડો યાત્રા

કોંગ્રેસની ભારત જોડો યાત્રા હાલ રાજસ્થાનમાંથી પસાર થઈ રહી છે. સોમવારે રાજસ્થાનના સવાઈ માધોપુરમાં એક જનસભાને સંબોધતા રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે અમે રાજસ્થાનના કોંગ્રેસી નેતાઓને બે-ત્રણ વાતો કહી છે, હું તમને તે નહીં કહું, પરંતુ તે તેમના માટે સારું છે. રાજસ્થાન સરકારે અત્યાર સુધી જે કામ કર્યું છે તે સારું છે અને ભવિષ્યમાં પણ એ જ કામ કરતા રહેવું જોઈએ. રાહુલે કહ્યું કે તે પાર્ટીને સંદેશ આપવા માંગે છે કે તેણે જે કર્યું છે તે એટલું મહત્વનું નથી, તે શું કરવા જઈ રહ્યા છે તે વધુ મહત્વનું છે. જો કે કોંગ્રેસના નેતાએ આ અંગે વધુ કંઈ કહ્યું ન હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published.