news

ગુજરાત CM શપથ સમારોહ: PM મોદીએ CM ભૂપેન્દ્ર પટેલ અને નવા મંત્રીઓને આપ્યા અભિનંદન, કહ્યું- આ ટીમ ગુજરાતને નવી ઊંચાઈએ લઈ જશે

ભૂપેન્દ્ર પટેલઃ ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં ભાજપે જંગી બહુમતી સાથે જીત મેળવી હતી. સોમવારે ભૂપેન્દ્ર પટેલે સતત બીજી વખત રાજ્યના મુખ્યમંત્રી તરીકે શપથ લીધા હતા.

PM Modi એ ભૂપેન્દ્ર પટેલને અભિનંદન આપ્યાઃ PM મોદીએ ભૂપેન્દ્ર પટેલને ગુજરાતના મુખ્ય પ્રધાન તરીકે શપથ લેવા બદલ અભિનંદન પાઠવ્યા છે. ભુપેન્દ્ર પટેલે સોમવારે (12 ડિસેમ્બર) ગાંધીનગરમાં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની હાજરીમાં ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી તરીકે શપથ લીધા હતા. ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી તરીકે ભૂપેન્દ્ર પટેલની આ સતત બીજી ટર્મ છે. રાજ્યપાલ આચાર્ય દેવવ્રતે હેલીપેડ ગ્રાઉન્ડ ખાતે આયોજિત સમારોહમાં ભૂપેન્દ્ર પટેલને રાજ્યના 18મા મુખ્યમંત્રી તરીકે શપથ લેવડાવ્યા હતા.

ગુજરાતના સીએમને અભિનંદન આપતા પીએમ નરેન્દ્ર મોદીએ ટ્વીટ કર્યું, “ભુપેન્દ્રભાઈ પટેલ જીને ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી તરીકે શપથ લેવા બદલ ખૂબ ખૂબ અભિનંદન. હું મંત્રી તરીકે શપથ ગ્રહણ કરનારા તમામ લોકોને પણ અભિનંદન આપવા માંગુ છું. આ એક ઊર્જાસભર ટીમ છે જે ગુજરાતને લઈ જશે. તેનાથી પણ વધુ ઊંચાઈ સુધી.”

આ મંત્રીઓએ પણ શપથ લીધા

સીએમ ભૂપેન્દ્ર પટેલની સાથે ભાજપના ધારાસભ્યો કનુભાઈ દેસાઈ, ઋષિકેશ પટેલ, રાઘવજી પટેલ અને બળવંતસિંહ રાજપૂતે કેબિનેટ સભ્યો તરીકે શપથ લીધા છે. તે જ સમયે, ધારાસભ્યો હર્ષ સંઘવી અને જગદીશ વિશ્વકર્માએ રાજ્ય મંત્રી (સ્વતંત્ર હવાલો) તરીકે શપથ લીધા. કુંવરજી બાવળિયા, મૂળુભાઈ બેરા, કુબેર ડીંડોર, ભાનુબેન બાવરીયાએ પણ મંત્રીમંડળના સભ્યો તરીકે શપથ લીધા હતા. રાજ્યકક્ષાના મંત્રી તરીકે પરસોત્તમભાઈ ઓધવજીભાઈ સોલંકી, બચુભાઈ ખાબડ, મુકેશ પટેલ, પ્રફુલ્લ પાનશેરિયા, ભીખુસિંહ પરમાર અને કુંવરજી હળપતિએ શપથ લીધા હતા.

ભાજપે રેકોર્ડ જીત મેળવી છે

ગુજરાતની વિધાનસભા ચૂંટણીમાં BJP (BJP)એ 182માંથી 156 બેઠકો મેળવીને રેકોર્ડ જીત મેળવી છે. ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણીમાં ભાજપનો આ સતત સાતમો વિજય છે. કોંગ્રેસ (કોંગ્રેસ)એ 17 બેઠકો અને આમ આદમી પાર્ટી (AAP)એ પાંચ બેઠકો જીતી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.