news

હિમાચલ પરિણામોઃ હિમાચલમાં પ્રતિભા સિંહનું નામ સીએમની રેસમાં નથી, કોંગ્રેસના આ ત્રણ નેતા બની શકે છે મુખ્યમંત્રી

સરકાર. હિમાચલની રચના: હિમાચલમાં સીએમ પદ માટે કોંગ્રેસ હાઈકમાન્ડ પાસે પ્રતિભા સિંહને સમર્થન નથી, પરંતુ પ્રતિભા સિવાય અન્ય ત્રણ નામો સીએમ પદની રેસમાં આગળ છે. જાણો કોણ છે તે ત્રણ નામ

હિમાચલના સીએમનું નામ: હિમાચલમાં સત્તા પરિવર્તનનો રિવાજ ચાલુ રહ્યો. હિમાચલમાં ભાજપ પછી કોંગ્રેસે પૂર્ણ બહુમતી સાથે 40 બેઠકો મેળવી છે. કોંગ્રેસ રાજ્યમાં સરકાર બનાવવા માટે સંપૂર્ણ રીતે તૈયાર છે. જો કે, હજુ સુધી કોંગ્રેસ મુખ્યમંત્રી પદના નામની પસંદગી કરવામાં અસફળ જણાય છે. ક્યારેક પ્રતિભા સિંહ મુખ્યમંત્રીની રેસમાં આગળ રહે છે તો ક્યારેક અન્ય નેતાઓ રહે છે.

સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, હવે હિમાચલમાં સીએમ પદ માટે ત્રણ અન્ય નામો પણ આગળ છે. જેમાં રાજ્યના પૂર્વ પાર્ટી ચીફ સુખવિંદર સિંહ, સીપીએલ નેતા મુકેશ અગ્નિહોત્રી અને રાજેન્દ્ર રાણાને મુખ્યમંત્રીની રેસમાં આગળ માનવામાં આવી રહ્યા છે.

ધારાસભ્યોમાંથી જ સીએમ બનશે

કોંગ્રેસ માટે મુખ્યમંત્રી પદના નામની પસંદગી કરવી ઘણી મુશ્કેલ સાબિત થઈ રહી છે. જો કે દિવંગત પૂર્વ મુખ્યમંત્રી વીરભદ્ર સિંહના પત્ની પ્રતિભા સિંહને સીએમ પદ માટે કોંગ્રેસ હાઈકમાન્ડ તરફથી કોઈ સમર્થન મળ્યું નથી, પરંતુ બીજી તરફ કોંગ્રેસના અન્ય નેતાઓ પ્રતિભા સિંહના સતત સમર્થનમાં છે.

કોંગ્રેસના પ્રદેશ અધ્યક્ષે પણ તેમના સમર્થનમાં સૂત્રોચ્ચાર કર્યા છે. આ સિવાય કોંગ્રેસના શિમલા મુખ્યાલયની બહાર પ્રતિભા સિંહના સમર્થકો મોટી સંખ્યામાં એકઠા થયા હતા. આ તમામ તેમને હિમાચલના સીએમ બનાવવાની માંગ કરી રહ્યા છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, હિમાચલમાં સીએમ પદ માટે હવે મુખ્યત્વે ત્રણ નામ સુખવિંદર સિંહ, મુકેશ અગ્નિહોત્રી અને રાજેન્દ્ર રાણાનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. જણાવી દઈએ કે રાજ્યમાં જે પણ સીએમ બનશે તે ધારાસભ્યોમાંથી જ બનાવવામાં આવશે.

પ્રતિભા સિંહને સીએમ પદ માટે યોગ્ય ન ગણવાનું કારણ

સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર કોંગ્રેસ હાઈકમાન્ડ પ્રતિભા સિંહને સીએમ પદ માટે યોગ્ય ગણી રહી નથી કારણ કે તેમને લાગે છે કે જો તેઓ મુખ્યમંત્રી બનશે તો કોંગ્રેસે બે પેટાચૂંટણી યોજવી પડશે, જેમાં પ્રથમ પેટાચૂંટણી લોકસભા અને બીજી વિધાનસભાની પેટાચૂંટણી યોજવી પડી શકે છે. કારણ કે કોંગ્રેસે મંડીમાં 10માંથી 9 બેઠકો ગુમાવી દીધી છે, તેથી તરત જ પેટાચૂંટણી યોજવાથી તેણે હમણાં જ જીતેલી જીતનું વાતાવરણ બગાડી શકે છે. આ સિવાય સૂત્રોએ એમ પણ જણાવ્યું કે પ્રતિભા સિંહના પુત્ર વિક્રમાદિત્ય સિંહને કેબિનેટમાં ઉચ્ચ પદ આપવામાં આવી શકે છે.

કોંગ્રેસ હાઈકમાન્ડ સીએમના નામ પર અંતિમ મહોર લગાવશે

કોંગ્રેસ હાઈકમાન્ડના સૂત્રોએ પ્રતિભા સિંહના સમર્થનમાં 25 ધારાસભ્યોના સમર્થનને સંપૂર્ણ રીતે નકારી કાઢ્યું છે. તેના બદલે, તેમણે કહ્યું કે સુખવિંદર સિંહને મહત્તમ સંખ્યામાં ધારાસભ્યોનું સમર્થન છે. આ પહેલા શુક્રવારે નવા ચૂંટાયેલા ધારાસભ્યોએ મુખ્યમંત્રી પદની પસંદગીનો નિર્ણય કોંગ્રેસ હાઈકમાન્ડને સોંપવાની દરખાસ્ત રજૂ કરી છે. હવે હિમાચલના સીએમ પસંદ કરવાનો નિર્ણય સંપૂર્ણપણે હાઈકમાન્ડ પર છે. દિલ્હીમાં સીએમના નામ પર અંતિમ મહોર મારવામાં આવશે. જોકે, કોંગ્રેસ હાઈકમાન્ડ પાસે સીએમ પદની સ્પર્ધામાં માત્ર ચાર નામો સુખવિંદર સિંહ, મુકેશ અગ્નિહોત્રી, પ્રતિભા સિંહ અને રાજેન્દ્ર રાણાનો દાવો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.