news

મૈનપુરી બાય ઇલેક્શન: શું ભાજપ 2024, મૈનપુરી-રામપુર હરીફાઈ જીતતા પહેલા સપાના કિલ્લાને તોડી શકશે?

મૈનપુરી પેટાચૂંટણીઃ સપાના વડા અખિલેશ યાદવે પોતે મૈનપુરીમાં પ્રચાર કર્યો હતો.ભાજપ માટે આ પેટાચૂંટણી ઘણી મહત્વની છે.

મૈનપુરી બાય ચૂંટણીઃ દેશના સૌથી મોટા રાજકીય રાજ્ય ઉત્તર પ્રદેશમાં ભાજપ મુખ્ય વિપક્ષી સમાજવાદી પાર્ટીને નબળો પાડવાના મિશન પર છે. યુપીના મૈનપુરી, રામપુર અને ખતૌલીમાં પેટાચૂંટણી યોજાઈ રહી છે. મૈનપુરી લોકસભા સીટ દિગ્ગજ નેતા સ્વર્ગસ્થ મુલાયમ સિંહ યાદવના નિધન બાદ ખાલી પડી હતી, જ્યારે રામપુર વિધાનસભા સીટ સપાના વરિષ્ઠ નેતા આઝમ ખાન અને ખતૌલી ભાજપના ધારાસભ્ય વિક્રમ સૈનીને પણ ગેરલાયક ઠેરવવામાં આવ્યા બાદ ખાલી પડી હતી.

સમાજવાદી પાર્ટીનો મજબૂત કિલ્લો
વાસ્તવમાં, આગામી લોકસભા ચૂંટણી 2024 માટે યુપીની આ ત્રણ બેઠકો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. મૈનપુરી લોકસભા અને રામપુર વિધાનસભા સમાજવાદી પાર્ટીના મજબૂત કિલ્લા છે, અહીંથી ભાજપ જીતીને જનતાને સંદેશ આપવા માંગે છે. ભાજપે અગાઉ આઝમગઢ અને રામપુર લોકસભા સીટ પર યોજાયેલી પેટાચૂંટણીમાં સમાજવાદી પાર્ટીને પરાજય આપ્યો છે, જેના કારણે પાર્ટીનું મનોબળ ઉંચુ છે.

એસપીનો ભાવનાત્મક સંદેશ
તે જ સમયે, સમાજવાદી પાર્ટી પોતાની પ્રતિષ્ઠા બચાવવા માટે કોઈ કસર છોડી રહી નથી. સપાના વડા અખિલેશ યાદવ પોતે મૈનપુરીમાં પ્રચાર કરી રહ્યા છે, આ સાથે તેઓ પોતાના નારાજ કાકા શિવપાલ યાદવને મનાવવામાં સફળ રહ્યા છે. આ ચૂંટણીમાં અખિલેશ યાદવે તેમના પિતા અને યુપીની રાજનીતિના મુખ્ય કેન્દ્ર એવા મુલાયમ સિંહની આસપાસ રાખ્યા હતા, જેથી જનતામાં ભાવનાત્મક સંદેશ જાય.

ભાજપે પણ તાકાત બતાવી
પરંતુ ‘નેતાજી’ની ગેરહાજરીમાં યોજાનારી પેટાચૂંટણીમાં ભાજપ પણ પોતાની તમામ તાકાત લગાવી રહ્યું છે. મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથ અને નાયબ મુખ્યમંત્રી કેશવ પ્રસાદ મૌર્ય ઉપરાંત ભાજપના મોટા નેતાઓ મેદાનમાં પ્રચાર કરી રહ્યા છે. સીએમ યોગીએ અહીં બે રેલીઓ કરી છે, પ્રદેશ અધ્યક્ષ ભૂપેન્દ્ર પટેલ યુપીના ડઝનથી વધુ મંત્રીઓ સાથે પડાવ નાખી રહ્યા છે. જ્યારે સમગ્ર સમાજવાદી પરિવાર પોતાનો ગઢ બચાવવા માટે સાથે મળીને અભિયાન ચલાવી રહ્યું છે.

સમાજવાદી પાર્ટી અને મજબૂત નેતા આઝમ ખાનના અભેદ્ય કિલ્લાને તોડી પાડવા માટે ભાજપે મજબૂત રણનીતિ બનાવી છે. રામપુર લોકસભા પેટાચૂંટણીમાં ભાજપ પહેલેથી જ જીતી ચૂક્યું છે, તેથી પાર્ટીને વિધાનસભાની પેટાચૂંટણી જીતવાનો વિશ્વાસ છે. આ સાથે જ ખતૌલી વિધાનસભા બેઠક બચાવવા માટે ભાજપે પણ પુરી તાકાત લગાવી દીધી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.