news

‘જનતા પર ભરોસો, આ વખતે પણ ભાજપની સરકાર બનશે’, મંત્રી કનુભાઈ દેસાઈનો દાવો, કહ્યું- આગળ વિકાસ થશે

ગુજરાત ચૂંટણી 2022: ગુજરાતમાં તમામ રાજકીય પક્ષો જીતના દાવા કરી રહ્યા છે. આજે પ્રથમ તબક્કાના મતદાનમાં કુલ 788 ઉમેદવારો ઈવીએમમાં ​​કેદ થશે.

ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી 2022: ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણીના પ્રથમ તબક્કા માટે રાજ્યની 89 બેઠકો પર મતદાન ચાલી રહ્યું છે. આ પહેલા તમામ રાજકીય પક્ષો ચૂંટણીમાં જીતના દાવા કરી રહ્યા છે. ગુજરાતના નાણામંત્રી કનુભાઈ દેસાઈએ પણ રાજ્યમાં ભાજપની જીત અંગે દાવો કર્યો છે. તેમનું કહેવું છે કે ગુજરાત પ્રગતિ કરી રહ્યું છે અને રાજ્યની જનતાએ ભાજપને મત આપવાનું નક્કી કર્યું છે.

નાણામંત્રી કનુભાઈ દેસાઈએ દાવો કર્યો હતો કે આ વખતે પણ રાજ્યમાં ભાજપની જ સરકાર બનશે કારણ કે લોકોને ભાજપમાં સંપૂર્ણ વિશ્વાસ છે અને રાજ્યની જનતા વિકાસના નામે મત આપી રહી છે. બીજી તરફ કોંગ્રેસ પણ રાજ્યમાં જીતનો દાવો કરી રહી છે. જો કે આજે કુલ 788 ઉમેદવારોનું ભાવિ ઈવીએમમાં ​​કેદ થશે.

ગુજરાતમાં પ્રથમ તબક્કાનું મતદાન

ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણીના પ્રથમ તબક્કાનું મતદાન ચાલી રહ્યું છે. લોકો મતદાન કરવા માટે મોટી સંખ્યામાં પોતાના ઘરની બહાર નીકળી રહ્યા છે. તમામ નેતાઓએ પણ પોતાના મતનો ઉપયોગ કર્યો છે. આ સાથે લોકોને મતદાન કરવા માટે અપીલ કરવામાં આવી રહી છે. આવા ઘણા નેતાઓનું ભાવિ દાવ પર છે જેઓ પહેલાથી જ સરકારમાં મંત્રી પદ સંભાળી રહ્યા છે. ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણીના પરિણામો 8 ડિસેમ્બરે જાહેર થશે.

કોંગ્રેસ અને ભાજપ વચ્ચે ગાઢ મુકાબલો

ગુજરાતમાં ત્રિકોણીય હરીફાઈ છે. ભાજપ, કોંગ્રેસ અને આપ ત્રણેય પક્ષો પોતાનું નસીબ અજમાવી રહ્યા છે, પરંતુ દર વખતની જેમ આ વખતે પણ કોંગ્રેસ અને ભાજપ વચ્ચે જબરદસ્ત જંગ જોવા મળી રહ્યો છે. આ સિવાય BSP, ઓલ ઈન્ડિયા મજલિસ-એ-ઈત્તેહાદુલ મુસલમીન (AIMIM)એ પણ પોતાના ઉમેદવારો ઉભા રાખ્યા છે.

કોંગ્રેસ-ભાજપ-આપ ઉમેદવારો

ભાજપે પ્રથમ તબક્કા માટે કુલ 89 બેઠકો માટે તેના ઉમેદવારો ઉભા રાખ્યા છે, જેમાંથી મહિલા ઉમેદવારોની સંખ્યા 9 અને પુરૂષ ઉમેદવારોની સંખ્યા 80 છે. કોંગ્રેસે પણ કુલ 89 બેઠકો માટે તેના ઉમેદવારો ઉભા રાખ્યા છે, જેમાંથી મહિલા ઉમેદવારોની સંખ્યા 6 છે અને પુરુષ ઉમેદવારોની સંખ્યા 83 છે. આમ આદમી પાર્ટીએ કુલ 88 બેઠકો પર પોતાના ઉમેદવારો ઉભા રાખ્યા છે, જેમાંથી મહિલા ઉમેદવારોની સંખ્યા છ અને પુરૂષ ઉમેદવારોની સંખ્યા 82 છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.