news

ગુજરાત ચૂંટણી 2022: ગુજરાતમાંથી 27 વર્ષના કુશાસનને ઉખાડી નાખવાનો સમય આવી ગયો છે – મલ્લિકાર્જુન ખડગે

ગુજરાત ચૂંટણી 2022: ખડગેએ કહ્યું, ભાજપ દલિતો અને આદિવાસીઓનું શોષણ કરે છે. ઉનાની ઘટના, જેમાં વહીવટીતંત્રના રક્ષણ હેઠળ દલિતોને જાહેરમાં માર મારવામાં આવ્યો, તેણે દરેક ભારતીયના અંતરાત્માને હચમચાવી નાખ્યો.

ગુજરાત ચૂંટણી 2022: કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ મલ્લિકાર્જુન ખડગે અને પૂર્વ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધીએ મંગળવારે ભારતીય જનતા પાર્ટી પર મોંઘવારી, બેરોજગારી, ગુજરાતમાં કોરોના રોગચાળાને કારણે થયેલા મૃત્યુ અને ‘ખેડૂતો સાથે વિશ્વાસઘાત’ સહિતના અનેક મુદ્દાઓ પર આકરા પ્રહારો કરતા કહ્યું કે રાજ્યમાંથી સમય આવી ગયો છે. 27 વર્ષના ‘કુશાસન’ને જડમૂળથી ઉખેડી નાખવા આવો.

ખડગેએ અનેક ટ્વિટ દ્વારા વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પર નિશાન સાધતા કહ્યું કે લોકો હવે 27 વર્ષનો હિસાબ માંગી રહ્યા છે. તેમણે કહ્યું, “નરેન્દ્ર મોદીજી, અહીં-તહીં વાત ન કરો, કહો કે કાફલાને કેમ લૂંટવામાં આવ્યો? શા માટે ગુજરાતનો દરેક વર્ગ – યુવાનો, ખેડૂતો, મહિલાઓ, નાના વેપારીઓ, દલિતો, આદિવાસીઓ, પછાત વર્ગો બધા ભાજપથી પરેશાન છે. 27 વર્ષનો હિસાબ, ગુજરાત માંગે છે જવાબ.

પીએમ મોદી પર ખડગેનો જોરદાર પ્રહાર
ખડગેએ કહ્યું, “ગુજરાતના લોકોની આવક રાષ્ટ્રીય સરેરાશ કરતા ઓછી છે! નોટબંધી ખોટી હતી, GST અને કોરોનાના સમયગાળા દરમિયાન મદદના અભાવે ગુજરાતના દરેક વર્ગની કમર તોડી નાખી છે. મોંઘવારીના સતત આંચકાને કારણે, જનતાનું જીવન મુશ્કેલ છે. લોટ, કઠોળ, દૂધ, બાળકોની પેન્સિલ, દવાઓ, સારવાર પર GST લાદવામાં આવ્યો છે.”

તેમણે દાવો કર્યો, “ગુજરાતના ખેડૂતો સાથે છેતરપિંડી, નીચા સ્તરે MSP વધારો! મોદીજીએ દેશના ખેડૂતોને વચન આપ્યું હતું કે તેઓ કિંમત + 50 ટકા MSP આપશે. આ ખેડૂતો સાથે સૌથી મોટો વિશ્વાસઘાત હોવાનું બહાર આવ્યું છે! ગુજરાતના ખેડૂતોને ખાતર, ફેડ પણ મળે છે. ડીઝલ, GST, વીજળી અને ઈનપુટ્સની વધતી કિંમતો સાથે!

આદિવાસીઓને હક્કો આપવામાં આવ્યા નથી
ખડગેએ કહ્યું, “દલિતો અને આદિવાસીઓનું શોષણ થાય છે, ભાજપ ગુનેગારોને રક્ષણ આપે છે! ઉનાની ઘટના કે જેમાં વહીવટીતંત્રના રક્ષણ હેઠળ દલિતોને જાહેરમાં માર મારવામાં આવ્યો હતો, તેણે દરેક ભારતીયના અંતરાત્માને હચમચાવી નાખ્યો છે! આદિવાસીઓના અધિકારો આપવામાં આવ્યા નથી, ‘PESA’ લાગુ કરવામાં આવી નથી. ”

તેણીએ આક્ષેપ કર્યો હતો કે, “ભાજપ-આરએસએસની મહિલા વિરોધી માનસિકતાએ ગુજરાતની અડધી વસ્તીના અધિકારો છીનવી લીધા છે! 15-49 વર્ષની વયજૂથની 55 ટકા મહિલાઓ એનિમિયા છે. મહિલાઓ સામેના ગુનાઓના 100 ટકા કેસ પેન્ડિંગ છે. કોર્ટ.” હહ.”

આરોગ્ય કર્મચારીઓની ભારે અછત છે
ખડગેએ દાવો કર્યો, “ગુજરાત કોરોનાના સમયગાળા દરમિયાન ખરાબ રીતે સહન કર્યું છે, પરંતુ આરોગ્ય કર્મચારીઓની તીવ્ર અછત છે! ગામડાઓમાં સામુદાયિક આરોગ્ય કેન્દ્રોમાં 90 ટકા જગ્યાઓ ખાલી છે! ભાજપ દ્વારા લાગુ કરવામાં આવેલા ખોટા ખાનગીકરણે આરોગ્ય સેવાને અસહ્ય બનાવી દીધી છે. ગુજરાતના લાખો નાગરિકો.”

હવે પરિવર્તનનો સમય છે
તેમણે કહ્યું, “હવે સમય આવી ગયો છે – પરિવર્તનનો! રાજ્યમાં ભાજપના 27 વર્ષના કુશાસનને જડમૂળથી ઉખેડી નાખવાનો! હવે મહાત્મા ગાંધી, સરદાર પટેલ, મોરારજી દેસાઈ, બળવંતરાય મહેતા, ચીમનભાઈ પટેલના ગુજરાતને પુનર્જીવિત કરવાનો સમય આવી ગયો છે. “કોંગ્રેસ આવશે, ગુજરાતની જનતા માટે સમૃદ્ધિ લાવશે!” રાહુલ ગાંધીએ ગુજરાતમાં નકલી દારૂના કારણે થયેલા મોતને લઈને ભાજપ પર નિશાન સાધ્યું હતું અને આરોપ લગાવ્યો હતો કે મહાત્મા ગાંધી અને સરદાર પટેલની ભૂમિ પર નશો કરવામાં આવ્યો છે.

તેમણે ટ્વીટ કર્યું, “શુષ્ક રાજ્ય ગુજરાત, ગઈકાલે ફરીથી નકલી દારૂના કારણે લોકોના મોત થયા! એક તરફ નકલી દારૂ પર પ્રતિબંધ, બીજી તરફ, નકલી દારૂ અને ડ્રગ્સને કારણે લોકો મરી રહ્યા છે – સરકાર રોજગારને બદલે ઝેર આપી રહી છે.” પૂર્વ કોંગ્રેસ પ્રમુખે આરોપ લગાવ્યો, “આ છે ભાજપનું ‘ગુજરાત મોડલ’! ગાંધી-સરદારની જમીનનો નશો થયો છે.”

Leave a Reply

Your email address will not be published.